Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (8/28) > >>

juppy:

--- อ้างจาก: themangmang1 ที่ อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 09:22:46 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 22:55:40 ---@ themangmang1

ถ้าเอาเรื่องคาถาผนึก รุ่น1คุมเก้าหางได้โดยไม่ตาย แต่รุ่น4ทำไม่ได้นะ ในเรื่องคาถาผนึกอ่ะ

ที่ท่านบอกว่า "ถ้าผนึกรุ่น1เจ๋งจิง เก้าหางมันคงไม่โผล่มาโคโนะฮะ"  ตอนแรกใครเปนคนเจอก่อน

มาดาระใช่มะ แล้วมันเอามาสู้กับรุ่น1 พอรุ่น1ชนะมาดาระแล้ว ก้เอาเก้าหางเก็บไว้

เสดแล้วเมียมันก้ผนึกใส่ตัวเองไป  หลังจากนั้นเก้าหางหลุดมั้ย มาหลุดตอนรุ่น4 เพราะใคร เพราะโทบิ

ว่าแต่ ผมยัง งงๆว่า รุ่น1ผนึกเก้าหางไว้ตอนไหนง่ะ เคยได้ยินแต่ สะกด ควบคุม  - -

ปล.ผมอยากเหนรุ่น4 สู้กับมาดาระแฮะ  *attack* *attack* *attack*

--- End quote ---

รู้ได้ไงครับ ว่ารุ่น 4 ผนึก 9 หางแบบไม่ตายไม่ได้ ... ที่ รุ่น 4 ผนึกซากอสูรแหละตายไปด้วยก็เพื่อให้ แม่ลูก เค้่าเจอกันไม่ใช่หรอ ?

ในตอน 504 บอกไว้หมดแล้วนิครับ ถึงรุ่น 4 จะไม่ใช้วิชาผนึกซากอสูร ยังไง แม่นารูโตะก็ต้องตายอยู่ดี แหละก็ไม่ได้พบหน้าไอโตะตอนโต ??

รุ่น 4 เลยตัดสินใจ ใช้ ผนึกซากอสูรแหละ ถอดเท จักรกะของแม่ไอโตะไปไว้ใน ผนึก เพื่อที่จะให้ เค้าพบกันอีกครั้งไม่ใช่หรอ ??

อย่างมินาโตะ ผมว่า้ถ้าไม่จำเป็นต้องให้ แม่ลูกเค้าเจอกันอีก คิดหรอว่า มินาโตะจะจัดการกับ 9 หางไม่ได้ ?? คลายการควบคุม 9 หาง

จากโทบิได้แบบง่ายๆ แหละอย่างลืม .. ผนึกที่รุ่น 1 ใช้ตอนสู้กับมาดาระ '' ยามาโตะ ก็ใช้ผนึกนั้นได้เหมือนกัน '' แหละอีกอย่าง

ผมถามหน่อย .. วิชาผนึกนั้นเป็นของ รุ่น 1 หรอ ???? มันน่าจะเป็นของตระกลูอุซึมากิไม่ใช่หรอ ... ถ้าเป็นของ อุซึมากิ ยังไง

มินาโตะก็ทำได้เหมือนกัน แหละน้า !

ปล. มาดาระ จะตามรุ่น 4 ทันเร๊าะ .. เนตรเซียนเจอกายเซียนแหละจะร้อง ^ ^ เนตรวงแหวนที่ว่ากันว่า มองออกทุกการเคลื่อนไหว

ยังตามรุ่น 4 ไม่ทันเลยนะ ^ ^ โทบิเลยโดนจัดเต็มไปซะ @%@

นี่ครับตอนที่ก่อนรุ่น 4 จะใช้วิชาผนึกซาก หลายๆคนคิดผิดว่า รุ่น 4 ต้องใช้ผนึกซากอสูรเพื่อที่จะเอาชนะ 9 หาง '' คุณคิดผิดแล้ว ''

แล้วทำไมรุ่น 4 ถึงใช้ผนึกซากอสูรไปอ่านดูครับ ^^

เห็นด้วยครับ มินาโตะเป็นพวกคมในฝักความสามารถก็สูงมากถ้าเทียบกับคนธรรดา แต่ก็ไช่ว่าจะปราบ รุ่น 1ได้จริง ๆ แต่อีกเรื่องคือรุ่น 4 มีคาถาที่จะจัดการกับรุ่น 1ได้แน่ครับ

เช่น กระสุนกงจักร แต่ต้องพูดในส่วนที่ว่า รุ่น 1ไม่มี สัตว์หางทั้งแปดตัวนะครับ ถ้ามีสัตว์หาง 8 ตัว ความสามารถนี้แหละครับ ที่เป็นตัวแปลง ผลการต่อสู้

sattkon:

อย่าลืมนะครับว่ามีแค่รุ่น1กะ มาดาระ เท่านั้นที่เอา 9หางอยู่ และก็เป็นแกนหลักในการสร้างหมู่บ้าน ยังไงรุ่น4ก็ต้องยอมอะครับ แค่คาถาผนึกบางคาถายังต้อง อาศัยตระกูล อุซึมากิ เลย และเทพเท้าอัสนีย์ ใช่ว่าจะปราบใครก็ำได้นะครับ มีความเร็วก็ใช่จะได้เปรียบเสมอไป แค่ปิดจุดตายของคาถาทุกพื้นที่ๆลงอักขระ ก็เสียเปรียบรุ่น1ที่ใช้คาถาไม้ครอบคลุมทุกพื้นที่ไปกว่าครึ่งแล้วครับ  *dontknow*
ทุกคนเห็นว่ารุ่น4มันเท่ห์ใช่มั้ยหละครับ ก็เลยซูฮกกันไปต่างๆนาๆว่าเก่งที่สุด แต่ความจริงมันไม่ใช่อย่างงั้น *disappoint*

juppy:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:33:22 ---อย่าลืมนะครับว่ามีแค่รุ่น1กะ มาดาระ เท่านั้นที่เอา 9หางอยู่ และก็เป็นแกนหลักในการสร้างหมู่บ้าน ยังไงรุ่น4ก็ต้องยอมอะครับ แค่คาถาผนึกบางคาถายังต้อง อาศัยตระกูล อุซึมากิ เลย และเทพเท้าอัสนีย์ ใช่ว่าจะปราบใครก็ำได้นะครับ มีความเร็วก็ใช่จะได้เปรียบเสมอไป แค่ปิดจุดตายของคาถาทุกพื้นที่ๆลงอักขระ ก็เสียเปรียบรุ่น1ที่ใช้คาถาไม้ครอบคลุมทุกพื้นที่ไปกว่าครึ่งแล้วครับ  *dontknow*
ทุกคนเห็นว่ารุ่น4มันเท่ห์ใช่มั้ยหละครับ ก็เลยซูฮกกันไปต่างๆนาๆว่าเก่งที่สุด แต่ความจริงมันไม่ใช่อย่างงั้น *disappoint*

เพราะเห็น รุ่น 1 สร้างหมู่บ้าน กับ ไกล้เคียงกับเซียนเต๋าเหรอครับ ?คุณถึงคิดว่าเก่ง นินจาย่อมมีการแพ้ทางกันเป็นธรรมดา

จริงอยู่ที่รุ่น 4 อาจจะสู้มาดาระไม่ได้ แต่รุ่น 4 ปราบ 9 หางอยู่แน่ครับ แต่รุ่น 4 เลือกที่จะมอบพลังให้กับลูกชายตัวเองไม่ไช่เหรอครับ ?

อีกอย่างคนที่เอา 9 หางอยู่ คือ มิโตะ ครับ ! ไม่ไช่รุ่น 1 ....

sattkon:

--- อ้างจาก: juppy ที่ อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:38:03 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 13:33:22 ---อย่าลืมนะครับว่ามีแค่รุ่น1กะ มาดาระ เท่านั้นที่เอา 9หางอยู่ และก็เป็นแกนหลักในการสร้างหมู่บ้าน ยังไงรุ่น4ก็ต้องยอมอะครับ แค่คาถาผนึกบางคาถายังต้อง อาศัยตระกูล อุซึมากิ เลย และเทพเท้าอัสนีย์ ใช่ว่าจะปราบใครก็ำได้นะครับ มีความเร็วก็ใช่จะได้เปรียบเสมอไป แค่ปิดจุดตายของคาถาทุกพื้นที่ๆลงอักขระ ก็เสียเปรียบรุ่น1ที่ใช้คาถาไม้ครอบคลุมทุกพื้นที่ไปกว่าครึ่งแล้วครับ  *dontknow*

เพราะเห็น รุ่น 1 สร้างหมู่บ้าน กับ ไกล้เคียงกับเซียนเต๋าเหรอครับ ?คุณถึงคิดว่าเก่ง นินจาย่อมมีการแพ้ทางกันเป็นธรรมดา

จริงอยู่ที่รุ่น 4 อาจจะสู้มาดาระไม่ได้ แต่รุ่น 4 ปราบ 9 หางอยู่แน่ครับ แต่รุ่น 4 เลือกที่จะมอบพลังให้กับลูกชายตัวเองไม่ไช่เหรอครับ ?

อีกอย่างคนที่เอา 9 หางอยู่ คือ มิโตะ ครับ ! ไม่ไช่รุ่น 1 ....

เข้าใจอะไรผิดรึเปล่าครับ รุ่น1นั่นแหละครับเอา9หางอยู่หมัดเลย ไม่งั้นจะเอาชนะ มาดาระ ได้ไงครับ แถมยังเป็นคนแรกที่เก็บ9หางไว้เป็นอาวุธสุดยอดของหมู่บ้านด้วย แค่จี้สร้อยคอที่ นารูโตะ เคยใส่อยู่นั่นแค่จักระส่วนหนึ่งที่อยู่ในสร้อยนะครับ ก็ยังสามรถสะกดพลัง9หางได้นานถึงขนาดนี้เลย แล้วถ้าจักระของรุ่น1จริงๆหละจะเยอะขนาดไหน และรุ่น4เนี่ยไม่ได้มีจักระเยอะขนาดนั้นนะครับ คงต่อกรรุ่น1ไม่ไหวแน่ และส่วนที่คุณว่าแพ้ทางเนี่ย ไม่เคยมีระบุไว้ใน นารูโตะ เลยนะครับว่า คาถารุ่น1แพ้ทางรุ่น4 ผมว่ารุ่น4เนี่ยแหละที่จะแพ้ทางรุ่น1 ถ้าเป็น นินจาที่ถนัดการสู้ตัวต่อตัวและยิ่งมีคาถาโจมตีที่เจาะจงเป็นรายบุคคล อย่าง กระสุนวงจักร เนี่ย ไม่มีทางโค่นรุ่น1ได้แน่ๆ แค่คาถาแยกร่างไม้ คุณจะโจมตีใครหละทีนี้ ขนาด5คาเงะ เจอคาถานี้ ยังเน่ามาแล้ว ไหนจะสัตว์อัญเชิญ ของรุ่น1 อีกไหนจะอาวุธสุดยอดนินจาทั้ง 7 ไหนจะคาถาคาถาผนึกอีกเยอะแยะ ที่อยู่ในม้วนผ้าด้านหลังนั่นหนะ เหตุผลของผมพอมั้ยครับ *้ัcomeon*

และอีกอย่างที่หลายคนเข้าใจผิดๆนะครับขอย้ำว่า รุ่น4ไม่มีคาถาที่สามารถหยุด9หางได้นะครับ มีแต่ คุชินะ เท่านั้นที่หยุดได้ แต่ตอนนั้นจักระ คุชินะ อ่อนแอมาก ไม่งั้นจะขุดคาถาผนึกซากอสูรย์ มาเพื่อแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้าทำไมหละครับ ส่วนความคิดที่เอา9หางมาใส่ในตัว นารูโตะ เป็นความคิดชั่ววูบที่รุ่น4คิดได้ ณ ตอนนั้นเฉยๆครับ ไม่ได้วางแผนเอาไว้ตั้งแต่ต้น เป็นความคิดที่เหมือนเสี่ยงตายเอาดาบหน้าเพื่อได้เจอหรือหยุดลูกชายเมื่อกลายเป็น8หาง เหตุผลจริงๆเพราะแค่คาถาผนึกซากอสูรย์เอาจักระมหาศาลของ 9หางอยู่ได้ไม่นานแน่ๆ จึงต้องผนึกลงในตัวของเด็กที่ยังไร้เนดียงสาอยู่ เพื่อเพิ่มระยะเวลาในการผนึก และก็เป็นผลดีในการมอบพลังที่ยิ่งใหญ่ให้แก่ลูกชายด้วย เพราะฉนั้นตัว นารูโตะ เองจึงต้องรีบที่จะควบคุม9หางได้เอง เพราะยิ่งโต อารมณ์ก็ยิ่งร้อน อาพรของจิ้งจอกก็ออกมาเรื่อยๆ คาถาผนึกก็อ่อนลง ถ้าไม่มีจี้ของรุ่น1 กับ ยามาโตะ เนี่ย ลำพังความคิดของ มินาโตะ คงฆ่า นารูโตะ ไปแล้วหละครับ  *attack*

วอนแฟน นารูโตะ ถ้าชอบจริงๆอ่านแล้วคิดให้ลึกๆหน่อยนะครับ (เหมือนอธิบายให้เด็กฟังอีกทียังไงไม่รู้งะ *disappoint*)

ปล.สวนเรื่องรุ่น4กับรุ่น1 คงต้องแล้วแต่คนจะคิดแล้วหละครับต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเอง และทั้งคู่มันก็ไม่เคยสู้กันด้วย เพียงแต่ว่าอย่าอ้างข้อมูลที่ผิดๆก็พอครับ (จขกท นิก็เหลือเกินนะ *haha*แค่รุ่น1กะรุ่น4 นิก็ไม่เว้นให้คนมาเถียงกัน ดูซิต้องอธิบายซะยาวเหยียดเลย *dead*)

snooker46:

นารูโตะ ก้เอา 9 หางอยู่นะครับ ดูสิตอนนี้ช่วยกันโค่นโทบิละ ปล.ผมล้อเล่นนะครับ *glad* *haha*

หน้า: << < (8/28) > >>

Go to full version