Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (7/28) > >>

Augustz:

@ themangmang1

ถ้าเอาเรื่องคาถาผนึก รุ่น1คุมเก้าหางได้โดยไม่ตาย แต่รุ่น4ทำไม่ได้นะ ในเรื่องคาถาผนึกอ่ะ

ที่ท่านบอกว่า "ถ้าผนึกรุ่น1เจ๋งจิง เก้าหางมันคงไม่โผล่มาโคโนะฮะ"  ตอนแรกใครเปนคนเจอก่อน

มาดาระใช่มะ แล้วมันเอามาสู้กับรุ่น1 พอรุ่น1ชนะมาดาระแล้ว ก้เอาเก้าหางเก็บไว้

เสดแล้วเมียมันก้ผนึกใส่ตัวเองไป  หลังจากนั้นเก้าหางหลุดมั้ย มาหลุดตอนรุ่น4 เพราะใคร เพราะโทบิ

ว่าแต่ ผมยัง งงๆว่า รุ่น1ผนึกเก้าหางไว้ตอนไหนง่ะ เคยได้ยินแต่ สะกด ควบคุม  - -

ปล.ผมอยากเหนรุ่น4 สู้กับมาดาระแฮะ  *attack* *attack* *attack*

keawmyth:

ไม่ตรงใจใครก็อย่าว่าผมนะ รุ่น 1 มีสายเลือดใกล้เคียง เซียนเต๋า  *shock* รุ่น 4 เป็นคนธรรมดา

คุณคิดว่าใครเจ๋งกว่ากัน ในเมื่อ รุ่น1 สู้กับ 9 หางและมาดาระในเวลาเดียวกัน แต่ตัวเองก็มีสายเลือดที่สุดยอดอยู่ในตัว

ส่วนอีกคน เป็นคนธรรมดา(อัจฉริยะ)ที่เรียนรู้วิชาคนรุ่นก่อนมา แต่สามารถสู้กับ 9 หาง ปกป้องหมู่บ้าน ช่วยลูกช่วยเมีย

komihou89:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 22:55:40 ---@ themangmang1

ถ้าเอาเรื่องคาถาผนึก รุ่น1คุมเก้าหางได้โดยไม่ตาย แต่รุ่น4ทำไม่ได้นะ ในเรื่องคาถาผนึกอ่ะ

ที่ท่านบอกว่า "ถ้าผนึกรุ่น1เจ๋งจิง เก้าหางมันคงไม่โผล่มาโคโนะฮะ"  ตอนแรกใครเปนคนเจอก่อน

มาดาระใช่มะ แล้วมันเอามาสู้กับรุ่น1 พอรุ่น1ชนะมาดาระแล้ว ก้เอาเก้าหางเก็บไว้

เสดแล้วเมียมันก้ผนึกใส่ตัวเองไป  หลังจากนั้นเก้าหางหลุดมั้ย มาหลุดตอนรุ่น4 เพราะใคร เพราะโทบิ

ว่าแต่ ผมยัง งงๆว่า รุ่น1ผนึกเก้าหางไว้ตอนไหนง่ะ เคยได้ยินแต่ สะกด ควบคุม  - -

ปล.ผมอยากเหนรุ่น4 สู้กับมาดาระแฮะ  *attack* *attack* *attack*

--- End quote ---
เปล่านะ คนที่ผนึกเก้าหางตอนแรก คือ อุสึมากิ มิโตะ  ภรรยารุ่นที่ 1  ไม่ไช่รุ่น  1    รุ่น1 แค่ จับตัวไว้ไม่ให้เคลื่อนไหว
รุ่น 4 ได้รับขนานนามว่า คาเงะที่แข็งแกร่งที่สุด ผมว่า รุ่น4 นี้และ เก่งสุดและ

Leang_34:

อยากรู้ว่าวิชาแพทย์ของรุ่น1 ถ้าตัวขาดหรือแหลกจากลับเปนแบบเดิมไหม
ถ้าได้ไงๆ รุ่น1ก็ชนะครับ *great* *great*
แล้วที่บอกกันว่ารุ่น1ไม่มีเทกนิกอะไรกัน รู้ได้ไงอะไม่เคยให้ดูมีตอนที่รุ่น1สู้แบบเต็มๆอะ
แบบตั้งแต่ต้นจนจบอะ    ถ้ามีต้องขอโทษด้วย

themangmang1:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 22:55:40 ---@ themangmang1

--- End quote ---

รู้ได้ไงครับ ว่ารุ่น 4 ผนึก 9 หางแบบไม่ตายไม่ได้ ... ที่ รุ่น 4 ผนึกซากอสูรแหละตายไปด้วยก็เพื่อให้ แม่ลูก เค้่าเจอกันไม่ใช่หรอ ?

ในตอน 504 บอกไว้หมดแล้วนิครับ ถึงรุ่น 4 จะไม่ใช้วิชาผนึกซากอสูร ยังไง แม่นารูโตะก็ต้องตายอยู่ดี แหละก็ไม่ได้พบหน้าไอโตะตอนโต ??

รุ่น 4 เลยตัดสินใจ ใช้ ผนึกซากอสูรแหละ ถอดเท จักรกะของแม่ไอโตะไปไว้ใน ผนึก เพื่อที่จะให้ เค้าพบกันอีกครั้งไม่ใช่หรอ ??

อย่างมินาโตะ ผมว่า้ถ้าไม่จำเป็นต้องให้ แม่ลูกเค้าเจอกันอีก คิดหรอว่า มินาโตะจะจัดการกับ 9 หางไม่ได้ ?? คลายการควบคุม 9 หาง

จากโทบิได้แบบง่ายๆ แหละอย่างลืม .. ผนึกที่รุ่น 1 ใช้ตอนสู้กับมาดาระ '' ยามาโตะ ก็ใช้ผนึกนั้นได้เหมือนกัน '' แหละอีกอย่าง

ผมถามหน่อย .. วิชาผนึกนั้นเป็นของ รุ่น 1 หรอ ???? มันน่าจะเป็นของตระกลูอุซึมากิไม่ใช่หรอ ... ถ้าเป็นของ อุซึมากิ ยังไง

มินาโตะก็ทำได้เหมือนกัน แหละน้า !

ปล. มาดาระ จะตามรุ่น 4 ทันเร๊าะ .. เนตรเซียนเจอกายเซียนแหละจะร้อง ^ ^ เนตรวงแหวนที่ว่ากันว่า มองออกทุกการเคลื่อนไหว

ยังตามรุ่น 4 ไม่ทันเลยนะ ^ ^ โทบิเลยโดนจัดเต็มไปซะ @%@

นี่ครับตอนที่ก่อนรุ่น 4 จะใช้วิชาผนึกซาก หลายๆคนคิดผิดว่า รุ่น 4 ต้องใช้ผนึกซากอสูรเพื่อที่จะเอาชนะ 9 หาง '' คุณคิดผิดแล้ว ''

แล้วทำไมรุ่น 4 ถึงใช้ผนึกซากอสูรไปอ่านดูครับ ^^

หน้า: << < (7/28) > >>

Go to full version