Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

(เอาให้แหก)ใครเคยออกตัวแรงเรื่อง โทบิ ยอมรับแล้วมากระทู้นี้ด่วน

หน้า: << < (5/14) > >>

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 10:19:08 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 09:27:23 ---หน่วยตำรวจของอุจิวะออกมาพูดตอน222ว่า "เรื่องของอุจิวะ ชิซุยที่โดดน้ำตายเมื่อคืน"

ถ้ามันไม่ได้โดดจิง แสดงว่าจารย์แกมั่วน่ะสิคับ  - -

--- End quote ---
พวกอุจิวะก้อคงไม่เห็นศพซิซุยครับ แต่พวกนั้นสันนิษฐานจากจดหมายลาตาย
ไม่งั้นพวกอุจิวะคงแย่งกันควักเนตรจากศพซิซุยแน่
ผมก้อได้แค่สันนิษฐานเอาครับ มาซาชิ คือผู้แก้ปม *disappoint* *disappoint* *disappoint*

จุดแปลกๆคือ รู้ได้ยังไงว่าโดดน้ำตาย เพราะวิธีการฆ่าตัวตายก็มีตั้งหลายแบบ รวมถึงชื่อแม่น้ำที่ไปกระโดดด้วย ผมคิดว่าถ้าไม่ถึงขั้นเจอศพก็คงไม่มีทางรู้ละเอียดขนาดนี้

เพราะสิ่งที่เขียนในจดหมายลาตายบอกไม่ได้เลยว่าชิซุยจะไปฆ่าตัวตายที่ไหน

ใครมีมุมมองยังไง ก็มาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ  *shock*

chainoi:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 16:25:00 ---
--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 10:19:08 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 09:27:23 ---หน่วยตำรวจของอุจิวะออกมาพูดตอน222ว่า "เรื่องของอุจิวะ ชิซุยที่โดดน้ำตายเมื่อคืน"

ถ้ามันไม่ได้โดดจิง แสดงว่าจารย์แกมั่วน่ะสิคับ  - -

พวกอุจิวะก้อคงไม่เห็นศพซิซุยครับ แต่พวกนั้นสันนิษฐานจากจดหมายลาตาย
ไม่งั้นพวกอุจิวะคงแย่งกันควักเนตรจากศพซิซุยแน่
ผมก้อได้แค่สันนิษฐานเอาครับ มาซาชิ คือผู้แก้ปม *disappoint* *disappoint* *disappoint*

จุดแปลกๆคือ รู้ได้ยังไงว่าโดดน้ำตาย เพราะวิธีการฆ่าตัวตายก็มีตั้งหลายแบบ รวมถึงชื่อแม่น้ำที่ไปกระโดดด้วย ผมคิดว่าถ้าไม่ถึงขั้นเจอศพก็คงไม่มีทางรู้ละเอียดขนาดนี้

เพราะสิ่งที่เขียนในจดหมายลาตายบอกไม่ได้เลยว่าชิซุยจะไปฆ่าตัวตายที่ไหน

ใครมีมุมมองยังไง ก็มาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ  *shock*

คือ เจอจดหมาย ลาตายข้างแม่น้ำ ก็เลยคิดว่าโดดน้ำตาย อีกอย่าง น่าจะจงใจเขียนจดหมายเอาไว้ด้วยเหตุผลบางอย่าง เพราะถ้าคิด ฆ่าตัวตายจริงๆมันคงแค่โดดลงไปไม่ต้องเขียนบอกใครก็ได้ อย่างที่ ชายน้อยบอก ถ้าเจอศพมันต้องมีการพูดถึง ตา ที่หายไปบ้างแหละ

sattkon:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 20:29:15 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 16:25:00 ---

คือ เจอจดหมาย ลาตายข้างแม่น้ำ ก็เลยคิดว่าโดดน้ำตาย อีกอย่าง น่าจะจงใจเขียนจดหมายเอาไว้ด้วยเหตุผลบางอย่าง เพราะถ้าคิด ฆ่าตัวตายจริงๆมันคงแค่โดดลงไปไม่ต้องเขียนบอกใครก็ได้ อย่างที่ ชายน้อยบอก ถ้าเจอศพมันต้องมีการพูดถึง ตา ที่หายไปบ้างแหละ

ไม่ครับผิดถนัดเลย
ที่เขียนจดหมายลาตาย ก็เพราะว่ากันข้อครหาไม่ให้ใครสงสัย อิทาจิ ด้วย เพราะ คืนนั้นขาด อิทาจิ กับ ซิซุย 2คนที่ไม่ไปประชุมตระกูล
ซิซุย คงเตรียมการได้แค่นี้ แต่ก็ยังไม่หนักแน่นพอที่จะพ้นข้อสงสัยได้

แต่ที่ไม่อาจเจอศพก็เพราะว่า ศพอาจจะลอยไปกับน้ำก็เป็นได้  *attack*

Augustz:

แต่ถ้าเราดูจากสไตล์การแต่งตัว ผมว่ามันน่าจะเปนคนเดียวกันน่ะ  - -

nakin:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 23:53:35 ---แต่ถ้าเราดูจากสไตล์การแต่งตัว ผมว่ามันน่าจะเปนคนเดียวกันน่ะ  - -

ผมไม่คิดว่า โทบิคนผมยาวกะผมสั้นคนเดียวกันนะ เพราะ...........
นอกจากทรงผมแล้ว ท่าทางอย่างอื่นเช่น....
คนผมยาวชอบเอามือเท้าสะเอว เหมือนมาดาระ มันแสดงถึงความหยิ่งทะนงตน
แต่โทบิคนผมสั้น ตั้งแต่มันแระกาศว่าเปนมาดาระ ไม่เคยเหนมันแสดงอากรเหมือนเจ้าผมยาวเลย
ส่วนซิซุยย เปนเพื่อนอิทาจิก้อจิง แต่อาจมีอายุเทียบเท่าหรือมากกว่าคาคาชินะ เพราะเนตรกระจกเงาของอิทาจิที่ว่าเปนอัจฉริยะนินจายังเบิกได้หลังซิซุยอีก เพราะชื่อเสียงซิซุยโด่งดังมานานแว้วววว *dead* *dead* *dead*

หน้า: << < (5/14) > >>

Go to full version