หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ตัวละครที่เป็นสาเหตุของความหน้าแหก

มาดาระ
8 (47.1%)
พ่อ ซาสึเกะ อิทาจิ
6 (35.3%)
อุจิวะ ซิซุย
3 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 16

ปิดการโหวต: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 21:54:05

ผู้เขียน หัวข้อ: (เอาให้แหก)ใครเคยออกตัวแรงเรื่อง โทบิ ยอมรับแล้วมากระทู้นี้ด่วน  (อ่าน 56189 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
*haha* *haha* ตามหัวมู้เลยครับ ใครเคยบ้างยกมือขี้น   *great*

ปล.ขำๆเด้อ *glad* *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ผมก็ยังมั้นใจคำตอบแบบเดีมอยู่ ว่าโทบิคื่อ โอบิโตะ 95% ชิชุย 4% พ่อเกะ 1% แบบเดีม

แต่จากตอนล่าสุด คงต้องตัด พ่อเกะออกไป เหลื่อแต่ โอบิโตะ กับ ชิชุย เท่านั้นเพราะรวมเล่ม 58 ออกมาแล้ว

ชิชุยไม่ได้โดดน้ำตาย แต่คักลูกตาให้แล้วจากไป ตอนที่อิทาจิ คุยกับนารุโตะ หลังจากเอาชนะเพนได้

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ซิซุยไม่น่าใช่ครับ เพราะอิทาจินิทกะซิซุยแล้วอิทาจิสืบตามหาโทบิจนเจอ อิทาจิรู้ว่าโทบิมีความแค้นต่อ โคโนฮะ   อยากเน้นตรงความแค้นครับ ถ้าจารย์ใบ้กะคงมีตรงนี้ล่ะ ใครล่ะที่มีความแค้นกะโคโนฮะอยากจะถล่มโคโนฮะ     

spirit

• *
จากตอนล่าสุดชิซุยกับพ่อเกะไม่ใช้แน่นอน100เปอร์เซนแล้วเพราะชิซุยตาบอดหมด2ข้างและขอร้องให้อิทาจิปกป้องหมู่บ้านและศักดิ์ศรีตะกูล  แล้วจากนั้นอิทาจิไม่รู้จะไปพึ่งใครเลยไปตามหาโทบิที่มีความแค้นต่อตะกูลอูจิวะให้มาช่วยซึ่งแน่นอนว่าไม่มีทางเป็นพ่อเกะกับชิซุยแน่นอน   ตัด2คนนี้ทิ้งไปเลย *haha* *haha* *haha*

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
UtsumaKi ToBi ชอบชื่อนี้มากเลยครับไม่รู้ทำไม *haha* *haha* *haha*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
*haha* *haha* ตามหัวมู้เลยครับ ใครเคยบ้างยกมือขี้น   *great*

พ่อเกะ ตัดทิ้งอย่างว่า แต่ซิซุยผมไม่ตัดทิ้งหรอก เพราะดูตอนนี้แล้วคนใส่หน้ากากมีสองคน
ที่ไม่ตัดซิซุยทิ้ง เพราะมันเก่งมว๊ากเสียดายวิชามัน ยังไม่เคนเหนมันใช้เลยนิ มิใช่รึ *disappoint* *disappoint*
ขอตั้งสมมุติฐานแบบขัดใจ ทั้งของผมเองหรือของคนอื่นดู(ถึงแม้ผมจะเชื่อว่ามันเปนคนดีก้อเตอะ) ว่า...
     -ที่มันโดนดันโซควักตาไป และมอบตาให้อิทาจิ เปนไปได้ว่ามันใช้เนตรกระจกเงาบ่อยจนตาใกล้บอด จึงยอมสละตาตัวเองให้คนอื่น แล้วรอจกตาคนอื่นมาเปนของตัวอีกที หรือรอให้เนตรตัวเองเปลี่ยนมือแล้วค่อยเอากลับมาใช้ใหม่ เพื่อประโยชน์บางอย่าง ตอนนี้โทบิมีตาซาสึเกะอยู่
     -ที่มันให้เนตรกะอิทาจิ อาจเพื่อหลอกคนอิทาจิและคนอื่นเชื่อว่ามันตายแล้ว จะได้ทำอะไรได้ง่ายขึ้น ไม่งั้นคงโดนจับตาอยู่ตลอดเพราะมันเมพ
     -และคาบูโตะเทพออกขนาดนั้น ศพมาดาระยังหาเจอแล้วทำไมไม่เจอศพซิซุยละ มันไม่ได้จมน้ำเหมือนจิไรยะและไม่ได้ถูกผนึกไว้นิ
     ปล.แค่สงสัยในมุมกลับน่ะครับ มันอาจมีเบื้องหลังของเบื้องหลังก้อได้ *dead* *dead* *dead*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro

พ่อเกะ ตัดทิ้งอย่างว่า แต่ซิซุยผมไม่ตัดทิ้งหรอก เพราะดูตอนนี้แล้วคนใส่หน้ากากมีสองคน
ที่ไม่ตัดซิซุยทิ้ง เพราะมันเก่งมว๊ากเสียดายวิชามัน ยังไม่เคนเหนมันใช้เลยนิ มิใช่รึ *disappoint* *disappoint*
ขอตั้งสมมุติฐานแบบขัดใจ ทั้งของผมเองหรือของคนอื่นดู(ถึงแม้ผมจะเชื่อว่ามันเปนคนดีก้อเตอะ) ว่า...
     -ที่มันโดนดันโซควักตาไป และมอบตาให้อิทาจิ เปนไปได้ว่ามันใช้เนตรกระจกเงาบ่อยจนตาใกล้บอด จึงยอมสละตาตัวเองให้คนอื่น แล้วรอจกตาคนอื่นมาเปนของตัวอีกที หรือรอให้เนตรตัวเองเปลี่ยนมือแล้วค่อยเอากลับมาใช้ใหม่ เพื่อประโยชน์บางอย่าง ตอนนี้โทบิมีตาซาสึเกะอยู่
     -ที่มันให้เนตรกะอิทาจิ อาจเพื่อหลอกคนอิทาจิและคนอื่นเชื่อว่ามันตายแล้ว จะได้ทำอะไรได้ง่ายขึ้น ไม่งั้นคงโดนจับตาอยู่ตลอดเพราะมันเมพ
     -และคาบูโตะเทพออกขนาดนั้น ศพมาดาระยังหาเจอแล้วทำไมไม่เจอศพซิซุยละ มันไม่ได้จมน้ำเหมือนจิไรยะและไม่ได้ถูกผนึกไว้นิ
     ปล.แค่สงสัยในมุมกลับน่ะครับ มันอาจมีเบื้องหลังของเบื้องหลังก้อได้ *dead* *dead* *dead*
เอ่อ ขอถามหน่อยครับที่บอกว่ามีตาซาสึเกะ ขอหลักฐานหน่อยครับ ไม่ใช่ว่า เกะเอาตาตัวเองรวมกับพี่เรอะเพราะเคยเห็นตัวประหลาดตอนที่อิ้จจี้บอกอะ มันจะมี4ตา 2ตาข้างบนจะปิดอยู่ต้องเอาตาของพี่น้องมาใส่ทำให้ตาไม่บอดหรอครับ
หรือผมเข้าใจผิดหมดตั้งแต่แรกแล้ว ยังไงก้อบอกด้วยครับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
ที่เกะใช้ น่าจะเปนตาของอิทาจินะ

แล้วตาซาซึเกะล่ะ

ถ้าตาซาซึเกะยังอยู่ ก้อแปลว่า  คนเบิกกระจกเงาหมื่นบุพผาได้ ถ้าเปลี่ยนตาเกะเข้าไป จะได้เนตรนิรันดร์หรือป่าว

ถ้าชิซุยใส่ตาเกะ  ก้อได้สิ???

หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

nakin

• *

เอ่อ ขอถามหน่อยครับที่บอกว่ามีตาซาสึเกะ ขอหลักฐานหน่อยครับ ไม่ใช่ว่า เกะเอาตาตัวเองรวมกับพี่เรอะเพราะเคยเห็นตัวประหลาดตอนที่อิ้จจี้บอกอะ มันจะมี4ตา 2ตาข้างบนจะปิดอยู่ต้องเอาตาของพี่น้องมาใส่ทำให้ตาไม่บอดหรอครับ
หรือผมเข้าใจผิดหมดตั้งแต่แรกแล้ว ยังไงก้อบอกด้วยครับ
ตามความคิดผมนะ ซาสึเกะเอาเนตรอิทาจิมาเปลี่ยน(ก่อนตายตาอิทาจิก้อเริ่มมัวๆแล้ว และตอนเปลี่ยนตาเกะเริ่มมองไม่ชัดเหมือนกัน)
      มันเปนแค่การแลกเปลี่ยนเนตรนะผมว่า เลยทำให้ซาสึเกะได้ทั้งความสามารถตัวเองและอิทาจิด้วยไม่น่าใส่เนตรสี่ดวงซ้อนกันได้
      เนตรซาสึเกะคงถูกดองที่ขวดโหลละมั้ง มันแปลกตรงที่โทบิไม่ใช้เนตรอิทาจิเอง แต่กลับให้ซาสึเกะไปถล่มคาเงะ เพื่อปลุกเทพวายุ มันบอกว่ามันจำเปนต้องมีเนตรดีๆไว้ใช้งาน นั่นคงหมายถึงเนตรซาสึเกะ
      แล้วถ้าสมมติว่า เงือนไขการเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผานิรันดร์ไม่จำเปนต้องเปนพี่น้องกันล่ะ น่าคิดนะครับ คืออย่างขี้หมูขี้หมา ถ้าโทบิเอาเนตรซาสึเกะมาใส่ก้อได้กระจกเงาหมื่นปุุบผาแล้ว แถมยังมีเนตรสังสาระอีก....
ปล.แค่สมมตินะครับ ยังไม่มีหลักฐานอ้างอิง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 07:10:40 โดย nakin »

nakin

• *
ความสามารถของมาดาระ ที่เรายังไม่เห็น อ.จารย์มาเฉลยตอนโดนปลลุกด้วยสัมภเวสี (คงยังไม่เต็มที่ น่ามีเฉลยอีก)
ความสามารถของอิทาจิ พร้อมความลับก้อมาเฉลยแล้ว ด้วยวิชาขั้นเทพ
ความสามารถของรุ่น 1 ?????????????????? น่ามาเฉลยแบบเต็มรูปแบบตอนสู้กะมาดาระ หวังว่า......
ความสามารถของซิซุย ชายที่มาพร้อมๆกะอิทาจิ เมพพอๆกัน ??????????? เก่งขนาดนี้ น่ามีบอกน้าผมว่า ไม่น่าจะตายเงียบๆแบบนี้ และเรายังไม่รู้เลยว่ามันจะเก่งระดับไหน
   ปล.เหนโทบิมันเคยบอกว่า มีแค่มันที่รู้ความลับอิทาจิ แต่อิทาจิไม่รู้ความลับมัน (ประมาณว่าถ้าอิทาจิรู้ว่ามันเปนใครมันคงโดนฆ่าตายไปแล้ว) แสดงว่ามันต้องรู้จักอิทาจิดีสิ แล้วมันควรจะเปนใครล่ะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon

ซิซุย ท่านยังไม่ตัดอีกเหรอครับ แน่นใจนะ *haha*  *hoho*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
หน่วยตำรวจของอุจิวะออกมาพูดตอน222ว่า "เรื่องของอุจิวะ ชิซุยที่โดดน้ำตายเมื่อคืน"

ถ้ามันไม่ได้โดดจิง แสดงว่าจารย์แกมั่วน่ะสิคับ  - -

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
อยากลืมเรี่อง ของส็ดสึขาวสิครับ ถ้าโทบิเป็น ชิชุย ก็ใช้ประโหยดจากตรงนี้ได้ แล้วยังวิชาเนตของเค้าอีก แค่นี้สบายมากครับ

แค่ออกความเห็นนิดหน่อย แฟนนารุโตะ คงเข้าใจน่ะผมหมายถึงอะไร

เด็กโอบิโตะครับ *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 09:51:12 โดย นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ »

nakin

• *
หน่วยตำรวจของอุจิวะออกมาพูดตอน222ว่า "เรื่องของอุจิวะ ชิซุยที่โดดน้ำตายเมื่อคืน"

ถ้ามันไม่ได้โดดจิง แสดงว่าจารย์แกมั่วน่ะสิคับ  - -

พวกอุจิวะก้อคงไม่เห็นศพซิซุยครับ แต่พวกนั้นสันนิษฐานจากจดหมายลาตาย
ไม่งั้นพวกอุจิวะคงแย่งกันควักเนตรจากศพซิซุยแน่
ผมก้อได้แค่สันนิษฐานเอาครับ มาซาชิ คือผู้แก้ปม *disappoint* *disappoint* *disappoint*

nakin

• *

ซิซุย ท่านยังไม่ตัดอีกเหรอครับ แน่นใจนะ *haha*  *hoho*
ตัดไม่ขาดหรอกครับ รักจริงหวังแต่ง *haha*
คือโทบิก้อยังเปนปริศนาอยู่นะเออ และการ์ตูนเรื่องนนี้คงไม่เอาคนที่เราไม่รู้จัก หรือนินจาโนเนมมาหรอกมั้ง ไม่งั้นมันคงเปิดหน้ากากตั้งแต่มาดาระตัวจริงออกมาแล้วล่ะ เพราปิดไว้ก้อไม่มีประโยชน์
คือซิซุยที่ว่าเก่งๆอ่ะ เรายังไม่เคยเหนกันเลย เสียดายอ่าาาาาาาาาาาา
ปล.ยอมหน้าแหกครับ ถ้าไม่ใช่ขอแบนตัวเอง 1 อาทิตย์ *disappoint* *disappoint* *disappoint*