Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

(เอาให้แหก)ใครเคยออกตัวแรงเรื่อง โทบิ ยอมรับแล้วมากระทู้นี้ด่วน

หน้า: << < (10/14) > >>

beforu:

ยังไงผมก็ฟันธงครับ โทบิไม่ใช่ชิซุยล้านเปอเซนต์ หลักฐานมันเยอะพอตัวให้ฟังธงแล้วครับ ลองกลับไปอ่านๆกัน

sattkon:

--- อ้างจาก: nakin ที่ จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 00:11:43 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 22:28:31 ---แต่ผมว่ามันไม่น่าจะใช่ ซิซุยเลยนะครับ

ถ้า โทบิ เป็น ซิซุย จริงทำไมคนเขียนต้องทำให้มันยุ่งยากด้วยครับ มันบอกว่าเอาตาข้างหนึ่งให้ ดันโซ เพื่อความไว้ใจ และสุดท้ายก็เอาตาอีกข้างให้ อิทาจิ เพื่อสานต่อเจตนารมณ์ในการปกป้องหมู่บ้าน มันอุสาห์ทำถึงขนาดนี้แล้ว สุดท้ายจะกลับมาทำลายซะเองอย่างงั้นเหรอครับ *dead*

--- End quote ---
ผมว่าเรื่องใครคือโทบิเนี้ย ท่านน่าเอามาทายปัญหานะ เปนข้อที่สามไปเลย ผมว่าน่าจะใกล้เฉลยแล้วล่ะ
ปล.จะได้เซฟคำตอบของแต่ละคนไว้ แล้วเตรียมหน้าแหกกัน  *haha* *haha* *haha*

มันเป็นคำถามที่กลว้างเกินไปครับ  *attack* แนวคำถามผมประมาณว่า ใช่หรือไม่ ได้หรือไม่ได้ ประมาณนี้ มีให้เลือก2choice แค่นีแหละครับ
ไม่แน่นะอาจจะถามประมาณว่า ใช่ อุจิวะ หรือไม่  *haha* แค่อาจจะนะ อิอิ แต่ต้องรอตอนต่อไปก็ว่ามันดูเหมือนใกล้จะเฉลยรึยังผมถึงจะถามครับ แต่ผมคิกว่าอิโบทิ นิมันต้องเฉลยคำตอบมาแบบทีละนิดๆแน่นอนครับ *hoho*

devicry:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 12:02:28 ---
วิธีการเบิกเนตรก็ยังคลุมเครืออยู่ว่าเงื่อนไขจริงๆแล้วคืออะไรกันแน่ แต่เห็นได้ชัดว่า ต้องมีการตายของคนสำคัญก่อน โดยจะเป็นคนฆ่าเองหรือเปล่าก็อีกเรื่องนึง

ผมคิดว่า ไม่ว่าจะยังไงๆ มันก็น่าจะเกิดได้สองแบบ 1.ชิซุยฆ่าตัวตายต่อหน้าอิทาจิ อิทาจิเสียใจเลยเบิกเนตรได้ (กรณีเดียวกับเกะ)

2.ชิซุยให้อิทาจิช่วยผลักตัวเองลงแม่น้ำ เพราะไหนๆก็จะฆ่าตัวตายอยู่แล้ว เลยให้อิทาจิเบิกเนตรด้วยเลย

นอกจาก 1 กับ 2 แล้ว ก้ออาจมีแบบอื่นอีกก้อได้นี่นา  เพราะตามลักษณะของ อิทาจิ แล้ว ไม่น่าจะลงมือฆ่าชิซุย ยกย่องซะ

เจ้าตัวก้อบอกอยุ่ว่า เอาเนตรให้แล้วหายตัวไป

Augustz:

ใช่คับว่าหายตัวไป  แต่ตอนย้อนอดีตเกะที่หุบผาสิ้นสุด

หน่วยตำรวจบอกว่า ชิซุยโดดน้ำตาย  ทำไมมันถึงขัดกันอ่ะคับ  อ.มาซาชิ ก้ไม่ยอมแก้ปมซักที

แล้ว ไม่ใช่ว่ามันตายจากไปเงียบๆหรอคับ หรือเล่ม58มันบอกว่าหายตัวไป  แบบว่าผมยังไม่ได้ไปซื้ออ่า  *glad*

devicry:

" อำพรางเหมือนกับว่า ควักตาตัวเอง เพื่อกันการแย่งชิงเนตรกันในภายหลัง  แล้วหายตัวไป "

หน้า: << < (10/14) > >>

Go to full version