Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ความทรงจำของอิทาจิ โทบิผมยาว น่าจะอธิบายไรได้บ้างแล้วนะครับ

หน้า: << < (5/8) > >>

kyubi:

อาจารย์คงสับสน เขียนผิดๆถูกๆ เดี๋ยวผมสั้นเดี๋ยวผมยาว *haha* *haha*

sirawit:

รุ่น4รุ่น1ใครเจ๋งกว่ากัน

SourCreamz:

ในตอนปัจจุบัน โทบิก็บอกอยู่แล้ว ว่า เธอรู้ใช่ไหมว่าฉันเป็นอุจิวะ
ฉนั้นทางเลือกอื่นๆที่นอกจากคนในตระกูลอุจิวะ น่าจะตัดออกได้เลย เว้นแต่เป็นลูกผสม ครึ่งอุจิวะ ครึ่ง xxx
ถ้าเรียงเหตุการณ์

ประเด้นคือ โทบิตอนเจอกับรุ่น4 ตอนนั้นนารุโตะเพิ่งคลอด ผมสั้น
ตอนสังหารตระกูล ซาสึเกะโตแล้ว โทบิผมยาว
ตอนรวบรวมแสงอุษา ผมยาว
ปัจจุบัน ผมสั้น  งงแหะ

มีประเด็นที่น่าสงสัยอีกอย่างและดูเหมือนผู้แต่งจะจงใจซะด้วย คือ
เราพอจะรู้ประวัติ ฮาชิรามะ รุ่น1ใช่มะ
เรารู้ประวัติ รุ่น3 และ รุ่น4
แต่ไม่มีตอนใด บรรยายประวัติของรุ่น2 !!!!
คาถาสัมภเวสี รุ่น2 เป็นคนคิดค้นขึ้น นอกจากโอโรจิมารุ แล้ว ก็มี คาบูโตะ ใช้คาถานี้ได้ (น่าจะเนี่องด้วย ขีดจำกัดทางสายเลือด)
แถมรุ่น2 ยังชื่อ โทบิรามะ !!!!!
แต่ไม่ได้หมายถึงโทบิคือรุ่น2 นะครับ เพราะโทบิเองยังต้องมาถามถึงวิชาสัมภเวสี จากคาบูโตะ และ ยังเคยเชิญรุ่น2 มาด้วยคาถาสัมภเวสี

และลองอ่านอันนี้ดู
http://clanvamp.com/newvamp/boardread.php?topic=2029

ตอนที่มันคุยกับ คิซาเมะ อันนั้นใช่หมูบ้าน อาเมะงาคุเระ ป่าวคับ

sattkon:

--- อ้างจาก: kyo ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 01:39:11 ---เรื่องมหาตะมะ กับนางอองซาน แค่ยกตัวอย่างมาเทียบเฉยๆเพื่อให้เห็นภาพไม่ได้คิดเอาพวกท่านเล่านั้นมาเปรียบเทียบกับตัวละครในกาตูน  ไม่ต้องเรียกผมว่าพ่อคุณหรอก มีไรสงสัยก็โทรมาคุยกันได้จะได้เข้าใจกันมากกว่านี้   086-306-0261

--- End quote ---

*้ั์shock2* แจกเบอร์ ผมไปหาเรื่องคุณยังไงครับเนี่ย *dead*

Augustz:

เรื่องทรงผม  มันตัดกันไม่ได้เลยหรอคับ  *้ัdoubt*

และโทบิที่คิซาเมะเห็นก้น่าจะเปนคนเดียวกับโทบิตอนผมสั้น  เพราะถ้ามันคนละคนกัน

ตอนที่โทบิถอดหน้ากากให้คิซาเมะดู มันก้ต้องมีอาการแล้วสิคับ แต่นี่ไม่มีเลย แสดงว่าคนเดียวกัน

มั้ง  *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (5/8) > >>

Go to full version