Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ความทรงจำของอิทาจิ โทบิผมยาว น่าจะอธิบายไรได้บ้างแล้วนะครับ

หน้า: << < (4/8) > >>

spirit:

5555+   ผมว่ามันผิดที่รุ่น4แหละบอกมันเป็นมาดาระแต่รุ่น4ก็เอะใจแล้วไม่เชื่อ   เพื่อที่จะให้คนอื่นเชื่อเลยไว้ผมยาวให้เหมือนมาดาระรึป่าว *haha* *haha*  พอสักพักคนรู้ความจิงหมด+กับอากาศร้อนเลยตัดผมสั้น  *haha* *haha*   ปล.แซลเล่นเฉยๆครับ  ทั้งนี้จริงๆก็ไม่รู้เหตุผลแน่ชัดไม่มีหลักฐานมายืนยันไม่รู้เหมือนกันก้ได้แต่เดาๆ *disappoint* *disappoint*

แต่การ์ตูนที่พวกตัวเอกเปลี่ยนทรงผมก็ให้เห็นอย่างบลีทเทพมรณะไงครับ  พวกยมทูตเปลี่ยนทรงผมให้เท่ขึ้น

coordinators:

เป็นไปได้ไหม ที่ โทบิ ก็ เหมือน เซทซึ ขาว เอามาทำ เหมือน คิซาเมะ ตอน สู้กับ 8 หางป่าว ที่ คิซาเมะ ให้ เซตสึขาว เปลืยนร่างเป็น คิซาเมะ ด้วยนิ   โทบิ ก็เลย มีอายุ ยืนยาว เดาเอา แต่ ก็น่าเป็นไปได้ เพราะตอนสู้กับ รุ่น 4 มือขาด เหมือน ร่างเซตสึขาวเลย อ่ะ ใคร รู้บอกผมทีจะรออ่าน อย่าด่าระกันคำราญ พวกเกรียน

devicry:

ผมว่า ระหว่างเซตซึ กับ โทบิ มันไม่เหมือนกันนะ

เซตซึ เปนพืช

โทบิ สังเกตุตอนมันแขนขาด เหมือนของเหลวมากกว่า

ม้าาาง

Num:

--- อ้างจาก: peterx ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 05:23:22 ---อาจารย์ ผู้เขียนทำให้ งง..มากๆ กับไอ้โทบิกับทรงผม เนี๊ย *disappoint*

ลองเรียงตามลำดับเวลาน่ะ

ครั้งแรก เจอรุ่นสี่...ผมสั้น
เจออิทาจิ......ผมยาว
เจอคิซาเมะ.....ผมยาว
ปรากฎตัวในแสงอุษา....ผมสั้น
ปัจจุบัน...ผมสั้น

แล้วมันจะสั้นๆ--ยาวๆ--สั้นๆ..กันให้ งง มั้นอ่ะ..

หรือถ้าไม่คิดมาก...ปกติ โทบิผมสั้นอยู่แล้ว...ต่อมาไม่ได้ตัด..ก็เลยยาว....ช่วงหลังๆ..เริ่มรำคาญก็เลยไปตัดให้สั้นใหม่..555 *haha*

รอเฉลยดีกว่า....

--- End quote ---
ใช่ๆ ก้อ งง อยู่ นะ แต่สิ่งที่เชื่อมพวกนี้เข้าหากันคือหน้ากาก(แต่ในตอนคิซาเมะไม่รู้มีหน้ากากหรือป่าว)ทำให้งง ตอนที่เจอกับอิทาจิ หน้ากากเหมือนกับตอนที่เจอกับรุ่น4เลย ผมว่า 6 คนนี้ใน6สถานที่น่าจะเป็นคนๆเดียว
คหสต นะ

Num:

--- อ้างจาก: อุจิเฮฟ มาดาร็อค ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 06:13:46 ---
--- อ้างจาก: Num ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 06:04:14 ---
--- อ้างจาก: peterx ที่ พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 05:23:22 ---อาจารย์ ผู้เขียนทำให้ งง..มากๆ กับไอ้โทบิกับทรงผม เนี๊ย *disappoint*

ลองเรียงตามลำดับเวลาน่ะ

ครั้งแรก เจอรุ่นสี่...ผมสั้น
เจออิทาจิ......ผมยาว
เจอคิซาเมะ.....ผมยาว
ปรากฎตัวในแสงอุษา....ผมสั้น
ปัจจุบัน...ผมสั้น

แล้วมันจะสั้นๆ--ยาวๆ--สั้นๆ..กันให้ งง มั้นอ่ะ..

หรือถ้าไม่คิดมาก...ปกติ โทบิผมสั้นอยู่แล้ว...ต่อมาไม่ได้ตัด..ก็เลยยาว....ช่วงหลังๆ..เริ่มรำคาญก็เลยไปตัดให้สั้นใหม่..555 *haha*

รอเฉลยดีกว่า....

ใช่ๆ ก้อ งง อยู่ นะ แต่สิ่งที่เชื่อมพวกนี้เข้าหากันคือหน้ากาก(แต่ในตอนคิซาเมะไม่รู้มีหน้ากากหรือป่าว)ทำให้งง ตอนที่เจอกับอิทาจิ หน้ากากเหมือนกับตอนที่เจอกับรุ่น4เลย ผมว่า 6 คนนี้ใน6สถานที่น่าจะเป็นคนๆเดียว
คหสต นะ

หน้ากากมันมีหลายลายนะครับสังเกตุดีๆๆ ตอนผมยาวเป็นลายนึง ผมสั้นลายนึง

ใช่ ครับ มีหลายลาย ผม(เห็นแค่2 นะ ไม่รวมลายล่าสุดที่มี2ตา)ว่ามันแปลกตรงที่ทุกลายจะสื่อไปตาทางขวาและตอนที่ผมสั้น(เจอรุ่น4)ซาสึเกะพึ่งเกิดได้ไม่นานกับตอนที่อิ้จจี้คุยด้วยผมยาว(ซาสึเกะโตแล้ว 7-8ขวบ )2คน นี้ใช้น่ากากแบบเดียวกันเลยครับ แต่จะต่างตรงที่ผม ซึ่งตอนผมยาวนั้นบางคนบอกว่าเป็นมาดาระตัวจริง
 แต่ผมลองคิดเรื่องเวลาแล้วไม่น่าจะใช้ เพราะอะไร เพราะตอนนั้นนางาโตะน่าจะมีอายุ15-20 ปี(อ้างจากTimeline ในบอร์ดนี้) ซึ่งตอนนั้นนางาโตะน่าจะมีสังสาระแล้ว (งั้นก้แปลว่ามาดาระน่าจะตายแล้ว(อันนี้ไม่รู้จิงป่าวแต่สงสัยที่ว่าสังสาระมาจากไหนถ้าไม่ได้จากมาดาระ)
อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวล้วนๆเลย+กับเอามั่วๆ

หน้า: << < (4/8) > >>

Go to full version