หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เทพต่างสวรรค์ของชิซุยคืออะไร  (อ่าน 37087 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เทพต่างสวรรค์ของชิซุยคืออะไร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 04:46:28 »
เนตรนิรันดิ์ ไม่ได้มีบอกว่าต้องฆ่าคนด้วยนะคับ อันนั้นมันส่วนของกระจกเงาหมื่นบุปผา

ส่วนเนตรนิรันดิ์ ผมคิดว่าน่าจะแค่เอาเนตรของคนอื่นมาใส่ก้พอนะคับ 

ไม่น่าจะจำเปนว่าต้องเปนพี่น้องเท่านั้น แต่ที่ทำให้คิดแบบนั้นเพราะคนที่เบิกเนตรนิรันดิ์ได้

เอาเนตรอีกคู่มาจากพี่น้องตัวเองเลยอาจจะทำให้เราคิดว่าจำเป็น แต่ส่วนตัวแล้ว ผมว่าไม่จำเปนต้องเปนพี่น้อง

ส่วนที่ว่าต้องเปนกระจกเงาด้วยมั้ย อันนี้ค่อนข้างมั่นใจว่าต้องเปนกระจกเงาด้วย

ไม่งั้นมันก้จะไม่มีลายเพิ่ม ไม่แสดงถึงความพิเศษของเนตรนิรันดิ์น่ะคับ