หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปิศาจ  (อ่าน 9544 ครั้ง)

bbvv1235

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผลปิศาจ
« เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 19:50:33 »
ถ้าเกิดมนุษเงือกกินผลปิศาจจะว่ายน้ำได้ไหมเเล้วถ้ากินผลปลาจะว่ายน้ำได้หรือป่าว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ผลปิศาจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 21:46:42 »
เคยมีคนถามไปแล้วนะคับ  - -

http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=2155.0

ผมว่าไม่ได้แน่นอน 100% 

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 22:12:35 »

ก็ ฟาน เดอเดคเคน ไงครับ ว่ายน้ำไ่ม่ได้ อยู่ในน้ำก็ต้องใช้ฟองอากาศ จากปะการัง คลุมตัวตลอด

SHOCKCHIPLY

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • http://www.facebook.com/SHOCKCHIPLY
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 00:49:42 »
ใช่ ๆ
พวกเราเหล่านักรบมังกร จะขอปกป้องชาวชนเผ่าโบราณให้ถึงที่สุด !

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 03:34:06 »
นั้นแหละครับ คำตอบ

sabin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 04:15:20 »
รู้สึกมันจะมีตัวผู้หญิงที่เป็นโจรสลัดพี่น้องทั้มอะนะที่มีพลังผลไม้ปีศาจที่เป็นพลังน้ำสามารถว่ายน้ำได้น่าจะเป็นน้ำจืดเพราะตอนลงทะเลจะเหยียบหลังไอตัวอ้วนๆอะ ในOne Piece The Movie 2 : การผจญภัยบนเกาะแห่งฟันเฟือง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 04:39:06 »
ฮันนี่ ควีน ใช่มั้ยคับ  ถ้าคนนั้นผมว่าน่าจะเปนการรวมสสารเข้ากับร่างกายตัวเองมากกว่า

เพราะเปนสสารชนิดเดียวกัน  แล้วก้คุ้นๆว่าอ.โอดะเคยบอกไว้ในSBSด้วยว่า ไม่ว่าจะน้ำอะไรก้ว่ายไม่ได้

ยกเว้นน้ำแบบฝนตก นั้นไม่มีผลกับร่างกายของผู้มีพลัง(น่าจะเรื่องของครอกโคไดล์นะ) 

ก้เลยคิดว่านั่นเปนการรวมตัวเองเข้ากับสสารมากกว่าว่ายน้ำ  อย่างว่านะคับ เอามารวมกันไม่ได้

เพราะมันเปนมูฟวี่ ไม่ใช่เนื้อเรื่องหลัก ก้อาจจะมีนอกลู่นอกทางไปบ้าง  ^^

ปล.อย่าเชื่อผมน่ะ ผมมั่วเอา  *haha* *haha* *haha*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 08:25:55 »
ฮันนี่ ควีน ใช่มั้ยคับ  ถ้าคนนั้นผมว่าน่าจะเปนการรวมสสารเข้ากับร่างกายตัวเองมากกว่า

เพราะเปนสสารชนิดเดียวกัน  แล้วก้คุ้นๆว่าอ.โอดะเคยบอกไว้ในSBSด้วยว่า ไม่ว่าจะน้ำอะไรก้ว่ายไม่ได้

ยกเว้นน้ำแบบฝนตก นั้นไม่มีผลกับร่างกายของผู้มีพลัง(น่าจะเรื่องของครอกโคไดล์นะ) 

ก้เลยคิดว่านั่นเปนการรวมตัวเองเข้ากับสสารมากกว่าว่ายน้ำ  อย่างว่านะคับ เอามารวมกันไม่ได้

เพราะมันเปนมูฟวี่ ไม่ใช่เนื้อเรื่องหลัก ก้อาจจะมีนอกลู่นอกทางไปบ้าง  ^^

ปล.อย่าเชื่อผมน่ะ ผมมั่วเอา  *haha* *haha* *haha*
ตามที่ ท่านกัส บอกนั่นเเหละครับ  *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 13:07:38 »
จะว่าไป ไหนๆผลปิศาจก็แยกประเภทสายต่างๆได้ ก็น่าจะมีผลเทวดา ผลนางฟ้า เป็นอีกหนึ่งประเภทใหญ่บ้างเนอะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ