Entertainment Zone > Teen Zone

10 วิธีเป็นพระเอกเกาหลี

หน้า: (1/1)

Barbie:

1. ขรึม ต้องขรึมๆนิ่งๆไม่รู้ร้อนรู้หนาว ใครทักอะไรมา ก็ต้องขรึมเป็นพิเศษ

2. มีแสงออร่า พระเอกเกาหลีเดินไปไหนต้องมีออร่าออกมา บำรุงผิวพรรณ

3.ต้องทำเป็นไม่ชอบผู้หญิง ไม่สนใจหญิงเลย ง่ายๆเลยเราชอบผู้หญิงคนไหน เราก็ทำเป็นเชิด ไม่มองไม่สนใจ

4.ต้องชอบผู้หญิงไม่สวย เพราะนางเอกเกาหลีต้องไม่สวย ตัวอิจฉาหรือเพื่อนนางเอกจะสวยกว่าเยอะมาก

5.ต้องแต่งตัวอินเทรนด์ เป็นคุณชายตามกระแสตลอดเวลา แต่งตัวจัดมากถึงมากที่สุด

6.ผมต้องเซทตลอดแม้เวลานอน ผมยุ่งไม่ได้ ลมพัดต้องไม่กระดิกถึงจะเท่ห์

7.ต้องคบเพื่อนหล่อๆเหมือนตัวเอง คือแบบว่าเพื่อนทุกคนของเราต้องดูดีเท่ากัน มีออร่าเหมือนกัน เดินมาออร่าสว่างวาบเลยทั้งกลุ่ม

8.ต้องขับรถสปอร์ตเท่ห์ หรือไม่ก็รถสี่สูบสวยๆ

9.ต้องหัดเดินตากฝน ถ้าที่เกาหลีเค้าจะเดินตากหิมะกัน เราก็เดินตากฝนแทนซะเลย แต่ต้องคงคอนเสปต์นะ เดินขรึมๆ มีแสงออร่า แต่งตัวจัดๆ เซทผมเท่ห์ๆ แบบว่าฝนตกลงมาเราก็ต้องหล่ออยู่

10.สุดท้าย เพื่อนเราเผาเรือน นอกจากคบเพื่อนหน้าตาดีแล้ว สุดท้ายจริงๆเราต้องคบเพื่อนที่สามารถแย่งแฟนเราได้ตลอดเวลา เพราะในละคร เพื่อนพระเอกทั้งนั้นตีท้ายครัว 55555

Credit : Dramahot.com

Augustz:

ข้อ6เนี่ย  ใครทำนี่ มันผู้นั้นช่างสุดยอดยิ่งนัก 

เซ็ตผมตอนนอน  สุดยอดคนเลยอ่า  *number1*

satam:

ที่เคยดูผ่านๆมาก้จิงนะครับ ขรึมๆ ไม่สนใจนางเอก ประมานนั้น *shock*

หน้า: (1/1)

Go to full version