Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รบกวนผู้รู้ครับ sennin(เซนนิน) คืออะไร พอจะทราบไหมครับ

หน้า: (1/5) > >>

andpop:

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีไปเห็นรูปนารูโตะ มีคำว่าเซนนินเขียนไว้ *dontknow*

iTheStore:

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่จะตอบตามที่ผมเข้าใจนะ เซนนิน แปลว่า เซียน

ปล.ย้ำว่าเป็นความเข้าใจของผมคนเดียวนะ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจผิดหรือเข้าใจถูก (สงสัยผมจะเข้าใจผิด)
ปล.2 รอผู้รู้จริงมาตอบอีกที ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าแท้จริงแล้วมันหมายความว่าไง

Alucard:

ผมคิดว่า เซนนิน ที่หมายถึงว่า เซียนนี่  อาจจะเป็น พวกนินจาที่ฝึกสำเร็จ โหมดเซียน..  ล่ะมั้ง ครับ

ปล. นี่เป็นความคิดส่วนตัว  ผิดอย่างไรขออภัย ด้วยครับ TT

Mnamwa zx:

SEN ภาษาญี่ปุ่น แปลว่า 1000 แต่คงมีอีกหลายความหมาย แต่เท่าที่เหนนี่ เซนนิน หรือ Sennin นี่น่าจะเปน นินจาที่มีประสบการณ์สูงหรือฝีมือสูง
ประมาณว่าอาจจะถึง อาจารย์ ของ อาจารย์เราประมาณนี่นั้นครับ
ปล.ผมเดาเอาจากที่ดูภาคญี่ปุ่นซับอังกฤษนะ ถูกผิดประการใดขออภัยล่วงหน้าด้วย(รอท่านผู้รู้แจ้งมาตอบด้วยคนคับ)

andpop:

โดยส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นนินจาที่อยู่ในโหมดเซียนครับ

รอผู้รู้เหมือนกัน

หน้า: (1/5) > >>

Go to full version