Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

"พวกท่านคิดกันเช่นไรครับ"

หน้า: << < (4/4)

champ:

1 . แชงคูส - กราฟ - เรลีย์ - คนที่ลูฟี่เคารพและรัก
2 . ดราก้อน -  ยังไงก็เป็นพ่อของลูฟี่
3 . โรบิ้น   -   ไดอ่าน รีลโพเนกลีฟที่ เกาะรัฟเทล แล้วได้รูู้ความจริงที่ว่างปล่าวของโลก 100 ปี นั่นคือความฝันของโรบิ้น แล้วก็ได้สู้จนตัวตายไนสงคราม
อีกอย่างไม่มีที่ให้กลับบ้านโดนบึ้มไปแล้ว *disappoint*
4 . มังกี้ ดี ลูฟี่ - กินจนจานติดคอตายครับ

snooker46:

ผมว่าน่าจะเป็นแชงค์กะกราฟแหละครับ เพราะแชงค์เป็นคนที่ลูฟี่เคารพรักมาก และกราฟก้อาจเข้ามาปกป้องลูฟี่ก้ได้ เพราะเหตุการณ์บางอย่างเคยเกิดขึ้นกับเอสไปแล้ว ที่ไม่ได้ปกป้องไว้

thepipman:

โอ๊ํยยยย ดราม่า ชัวป์ ๆ ไม่ได้ตายแค่ตัวเดียว แน่ ซันจิอาจจะเสียสละชีวิต เพื่อปกป้องใครซักคน  แชงค์ กราฟ ตายกันหมด
โอ้ววว ช่างหน้าโศกเศร้า อุซป ได้เสียสละชีวิต จึงเป็นที่โจรสลัดพี่ห้าวหาญ แน่นอน สู้ ๆ ครับ 5555 ผมเพ้อ

LM:

ถ้าจะมีคนตาย....กลุ่ม แชงค์ คงโดนหนวดดำ ถล่ม แล้วแชงค์ ตาย *dead*

หน้า: << < (4/4)

Go to full version