Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (5/172) > >>

SeXxY_YeD:

อื้ม ยังงัยกะ ยืนคำเดิม คือ Vivi  นักผจญภัยองค์หญิงแห่งอลาบัสต้า โอ๊ะ เหงเค้าเถียง ลูฟี่กะจินเบ คัยจะเก่ง ก่า กัน อย่าลืมไปนะว่าจินเบคือคนที่โจมตีสายโรเกียอย่างเอสได้ สู้กัน 5 วัน ยังม่ะรุผล เพราะฉะนั้น ความสามารถของจินเบ มีเยอะเหมือนกัน แต่ ถ้า จะสู้กะ ลูฟี่ ที่เป็นยาง+ฮาคิ คง จะต้องยอมลูฟี่ แน่  *dontknow* ว่าแต่โซโลเก่ง จิงๆ เยี่ยมยอด

Dodo:

คาริบูเป็นสมาชิกคนที่10 เพราะ ลูฟี่บอกว่าจะหาสมาชิกให้ครบ10ก่อนเข้าแกรนไลน์ (โลกใหม่) ลองดูได้

jojo:

*great*

จินเบ ก๊าบผม

ช่างบ้านนอก:

ผมว่าน่าจะจินเบนะ ส่วนลูฟี่ตอนนี้น่าจะ เก่งกว่าจินเยแล้ว เพราะลูฟี่ฝึกกับ เรลรี่ นี่นา ความสามารถระดับ เรลรี่ ก็สูงกว่า 7เทพโจรสลัดอยู่แล้วก็ขนาดหยุด พลเอกได้นี่นะ แล้วโซโลก็อีกคนที่ฝึกกับ 7 เทพโจรสลัด ถ้าออกจากเกาะนั้นได้แสดงว่าอย่างน้อยก็ต้องเสมอกับตาเหยี่ยวน่ะแหละ ผมว่าดีดไม่ดี โซโลอาจจะอยู่ใกล้ๆจินเบด้วยซ้ำ(ถ้าเล่นกันบนบกนะ ถ้าไต้น้ำเสร็จจินเบหมด) ส่วนสมาชิกคนอื่น ก็ฝึกกับบุคคลระดับตำนานทั้งนั้นเลย ทั้งอีวานคอฟ ดรากอน(ไม่รู้ว่าโรบินไปได้ของดีอะไรมากับดราก้อนป่าว) ซึ่งทั้งหมดก็จึงส่งผลให้กลุ่มของ ลูฟี่ สุดๆเลยคับ

tawan132:

ฟูคาโบชิ   *rip* เพราะจาช่วยสานฝันให้แม่ต่อ

หน้า: << < (5/172) > >>

Go to full version