Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (103/172) > >>

hippylove:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 16:28:42 ---<<<<โอ๊ะ Rank เพิ่มเป็น HERO MEMBER แล้ว *great*

--- End quote ---
เย้ ฉลองงงงงงงงงงงงงงงงงงงง  *number1*

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 01 ธ.ค. 2011 เวลา 16:28:42 ---เราว่าไปนะ เพราะจินเบก็พูดเองอ่ะว่ายังไงเขาก้เป็นโจรสลัด
และสาเหตุที่จินเบต้องมานั่งอยู่ที่ป่าแห่งท้องทะเลก้เพราะเข้าเกาะไม่ได้นี่คะ เพราะเป้นโจรสลัดมีค่าหัว
เราว่าถ้าอยู่เกาะเงือกแต่เข้าไปทำประโยชน์ในเกาะไม่ได้ ไปโลกใหม่เถอะคะ ดีกว่านั่งอยู่ในป่าเฉยๆ ^^
ส่วนเรื่องกล่องของอุราชิมาที่คาริบูขโมยไปก็ต้องรอดูคะว่าจะยังไงกันต่อ
ไม่ใช่ว่าเปิดแล้วทำให้คนเปิดแก่จริงๆซะละ แต่เดี๋ยวคาริบูมีบทแน่นอน อย่างคุณฮิปปี้บอกชัวร์ ^^

แต่ว่า ถ้าอยู่แถวๆเขต มนุษย์เงือกละครับ (เรียกว่าอะไรหว่า ที่ๆพวกมนุษย์เงือกเถื่อนๆ อยู่กันอะ)
นั่นแหละๆ ตรงนั้นดูเหมือนจะไม่ค่อยมีกฏหมายนะครับ ถ้ายังมีความเป็นไปได้ที่ จินเบจะปฏิเสธ ก็คงอยู่แถวๆนั้นแหละ
(ปล. แต่โอกาศขึ้นเรือก็เยอะมากๆเหมือนกัน  *number1*)

โอ๊ะ แต่เห็นมีอีกคน ที่ไม่ได้สู้แต่พอจบเรื่องก็ขึ้นไปเก๊กบนเรือก็มีอยู่นะ .... เจ้าปลาดาวไง อาจจะหักหุม  *haha* *haha* *haha*
(ปล.อีกที ขอประทานโทษด้วย เป็นคนจำชื่อไม่ค่อยเก่งครับ  *disappoint*)

manskaclub:

ชวนไปแต่ยังไม่ตอบ แต่โอกาศรับ 99%~

zero59:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 18:40:56 ---มันก็จริงครับ ที่ มีการต่อสู้ร่วมกัน แล้วจึงได้มาเป็นพวกของลูฟี่

แต่กรณี แฟรงกี้ บังคับก็ถูกครับ เพียงแต่ ก่อนมาถึงวอเตอร์เซเว่น ลูฟี่อยากได้ช่างซ่อมเรือมาเป็นพวกเพราะไม่มีใครซ่อมเรือ

ซึ่งในตอนแรกอีกน่ะแหละ ไปชวนไอซ์เบิร์ก แต่เพราะเป็นผู้นำของเกาะ เลยปฏิเสธและได้แนะนำ+ขอร้องให้พาแฟรงกี้ไปด้วยแทน

แม้ในตอนแรกจะมีเรื่องกับลูฟี่มาก่อน แต่ก็ได้รู้ความจริงในตอนหลัง ก็เลยตกลงที่จะชวนลูฟี่ ถึงจะดูเป็นการบังคับ

แต่กับโซโล ซันจิ ชอปเปอร์ อุซป ต่างก็โดนลักษณะคล้ายๆกันนี่ครับ

อย่างซันจิก็โดน เชฟขาแดงกับเพื่อนๆ รุมแกล้งว่าอาหารไม่อร่อย(แนวขับไล่)

โซโลถูกมัดอยู่ ลูฟี่ก็บอกมาเป็นลุกเรือฉันสิ ฉันจะแก้มัดให้

ส่วนอุซป ไม่เชิงบังคับ แต่เพราะอยากออกเรือเหมือนกัน ลุฟี่เลยบอกให้ขึ้นเรือมาด้วย

ชอปเปอร์ก็คล้ายๆกับ ซันจิ ถูกไล่ -*-

ส่วนกรณีของ แฟรงกี้ เหล่าลูกสมุน เอาขโมยกางเกงในมาให้ เชิงบังคับว่าถ้อยากได้คืนก็ขึ้นเรือ

แต่จุดที่เหมือนกันของคนพวกนี้ ก็คือ ความต้องการของลูฟี่ล้วนๆแหละครับว่า ก่อนเข้าเกาะ อยากได้ใคร หน้าที่ทำอะไร

และทุกคนที่ถูกชวนมา ก็มีเหตุและผลที่ชวนมาเข้ากลุ่มกันทั้งนั้น

ผมว่าบรูึึคไม่น่าใช่นะ 555

เห็นเป็นซอมบี้เอาหมดอะ 555

hippylove:

ผมว่า ประเด็นที่ว่า โฮดี้ จะได้ขึ้นมาบนเรือก็ยังเป็นไปได้อยู่นะ (ถึงมันจะน้อยมาก)

ซึ่งทุกคนเองก็คงไม่ได้ เต็มใจ แต่จำใจ ต้องพาไป เพราะอย่างที่เจอๆกันมา คือหลังจากสู้กับลูฟี่แล้ว ทุกคน จะมีความคิดที่เปลี่ยนไป
แต่ในกรณีของโฮดี้อาจจะเปลี่ยนยากหน่อย จินเบ เลยฝากไปก็ได้

เพราะคนร้ายๆ อย่างอารอน ความจริงก็เคยเป็นคนดีมากก่อน ( มีฉากร้องไห้ตอนที่ เด็กน้อยคนนั้นตายด้วยไม่ใช่เหรอ รึเปล่า?)

โฮดี้เอง ก็อาจจะ มีส่วนดีอยู่บ้าง ถ้าได้ขึ้นเรือก็ คงทะเลาะกับคนในกลุ่ม ไม่ช่วยงานอะไรแบบนี้ ทำให้ดูมีเรื่องราว มีสีสัน

แต่ถ้าเอา จินเบขึ้นไป มันก็... คงเดิมๆ ฉลอง แล้วก็ทำความรู้จักกัน แล้วจินเบก็แสดงความมึนๆ ออกมา

มันสุดแล้วแต่ อ.โอดะจะคิดจริงๆ  *disappoint* ไม่อยากเดาไปไกลเลย

แต่ยังไงๆ ต้องได้ ลูกเรือคนที่ 9 ที่เกาะเงือกแน่นอน 80% เพราะได้ไปแล้วจะมีประโยชน์หลายอย่างมาก อีกทั้งมีความฝันที่ต้อง ทำให้ ชาวเงือกกับมนุษย์ อยู่ร่วมกันได้
ที่ละไว้ 20% ก็เพราะ ถ้าตัดเรื่องประโยชน์ออกไปแล้ว เรื่องความฝัน ไม่จำเป็นจะต้องออกไปเดินทางเลยนี่ (ออกเดินทางก็คง เป็นการหาประสมการณ์มากกว่า)

แล้วก็นะ "แมรี่จัว" อยู่ข้างบนไม่ใช่เหรอ เผลอๆ อาจจะมีเรื่องต่อก็ได้ อย่างคน "เผ่ามังกรฟ้า" ลงมาป่วนอะไรแบบนี้

ได้ลุยแมรี่จัว เพิ่มค่าหัวอีกแน่นอน  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ลุ้นมากๆ อยากได้หลายคนเลย หลายแนวดี  *haha* *haha* *haha*

ecalos:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ ศ. 02 ธ.ค. 2011 เวลา 09:54:17 ---ผมว่า ประเด็นที่ว่า โฮดี้ จะได้ขึ้นมาบนเรือก็ยังเป็นไปได้อยู่นะ (ถึงมันจะน้อยมาก)

ซึ่งทุกคนเองก็คงไม่ได้ เต็มใจ แต่จำใจ ต้องพาไป เพราะอย่างที่เจอๆกันมา คือหลังจากสู้กับลูฟี่แล้ว ทุกคน จะมีความคิดที่เปลี่ยนไป
แต่ในกรณีของโฮดี้อาจจะเปลี่ยนยากหน่อย จินเบ เลยฝากไปก็ได้

เพราะคนร้ายๆ อย่างอารอน ความจริงก็เคยเป็นคนดีมากก่อน ( มีฉากร้องไห้ตอนที่ เด็กน้อยคนนั้นตายด้วยไม่ใช่เหรอ รึเปล่า?)

โฮดี้เอง ก็อาจจะ มีส่วนดีอยู่บ้าง ถ้าได้ขึ้นเรือก็ คงทะเลาะกับคนในกลุ่ม ไม่ช่วยงานอะไรแบบนี้ ทำให้ดูมีเรื่องราว มีสีสัน

แต่ถ้าเอา จินเบขึ้นไป มันก็... คงเดิมๆ ฉลอง แล้วก็ทำความรู้จักกัน แล้วจินเบก็แสดงความมึนๆ ออกมา

มันสุดแล้วแต่ อ.โอดะจะคิดจริงๆ  *disappoint* ไม่อยากเดาไปไกลเลย

แต่ยังไงๆ ต้องได้ ลูกเรือคนที่ 9 ที่เกาะเงือกแน่นอน 80% เพราะได้ไปแล้วจะมีประโยชน์หลายอย่างมาก อีกทั้งมีความฝันที่ต้อง ทำให้ ชาวเงือกกับมนุษย์ อยู่ร่วมกันได้
ที่ละไว้ 20% ก็เพราะ ถ้าตัดเรื่องประโยชน์ออกไปแล้ว เรื่องความฝัน ไม่จำเป็นจะต้องออกไปเดินทางเลยนี่ (ออกเดินทางก็คง เป็นการหาประสมการณ์มากกว่า)

แล้วก็นะ "แมรี่จัว" อยู่ข้างบนไม่ใช่เหรอ เผลอๆ อาจจะมีเรื่องต่อก็ได้ อย่างคน "เผ่ามังกรฟ้า" ลงมาป่วนอะไรแบบนี้

ได้ลุยแมรี่จัว เพิ่มค่าหัวอีกแน่นอน  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ลุ้นมากๆ อยากได้หลายคนเลย หลายแนวดี  *haha* *haha* *haha*

เพราะผมเห็นว่าโฮดี้ เป็นตัวละครที่ถ้าได้ขึ้นเรือไปกับกลุ่ม หมวกฟางแล้วจะเป็นตัวละคร
ที่มีการพัฒนาการที่น่าสนใจนี่ละเลยอยากให้ขึ้นเรือไป
การที่เงือกที่ ถูกปลูกฝั่งให้เกลียดมนุษย์ ต้องไปใช้ชีวิต ร่วมกับมนุษย์ มันเป็นเนื้อเรื่องที่ดูจะ
ใส่อะไรลงไปได้มาก กว่า การพาจินเบ ขึ้นเรือไป
ความคิดเห็นส่วนตัวล้าน(เดาล้วนๆนั่นละ) *love* *love*

หน้า: << < (103/172) > >>

Go to full version