Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (57/172) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: Akatsuki ที่ อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 17:19:29 ---เอ้าเรือโนอา มันหุ้มฟองอากาศอยู่นิ ไม่ใช่หรอ ไม่งั้นเจ้าเดคเคนมันจะอยู่ยังไงละ ถ้าไม่มีฟองอากาศหุ้ม มันกินผลป๊ศาจนะ  *shock*

--- End quote ---

ถูกครับมันหุ้มฟองอากาศอยู่ แต่แค่วิเคราะห์ในกรณีที่ไม่ได้หุ้มเฉยๆอ่ะครับ ตามที่คุณwindyzero บอกมาว่าฟองอากาศแตกอ่ะครับ

marangone:

--- อ้างจาก: devicry ที่ อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 15:57:10 ---ถ้าไอ้โคลน  มันดูดคนทั้งเกาะได้  ก้อเข้าล๊อกเลย  แล้วก้อมาเปนคนที่10  (วีเคราะห ตามน้ำ)

ผมว่าคาริบู มันโฉดเกินไปที่จะมาเป็นพวกคนที่ 10 อ่ะครับ จากที่มันดูดกลุ่มลูฟี่ปลอมทั้งเป็น แถมหน้าตามันไม่ให้เป็นพวกพระเอกด้วย

หน้าตากวนบาทามาก 555+

devicry:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 17:26:43 ---
--- อ้างจาก: devicry ที่ อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 15:57:10 ---ถ้าไอ้โคลน  มันดูดคนทั้งเกาะได้  ก้อเข้าล๊อกเลย  แล้วก้อมาเปนคนที่10  (วีเคราะห ตามน้ำ)

ผมว่าคาริบู มันโฉดเกินไปที่จะมาเป็นพวกคนที่ 10 อ่ะครับ จากที่มันดูดกลุ่มลูฟี่ปลอมทั้งเป็น แถมหน้าตามันไม่ให้เป็นพวกพระเอกด้วย

หน้าตากวนบาทามาก 555+

แบบนี้แหละ สเปคเลย  ดูมันต๊องๆด้วยนะ

godzilla555:

ผมคิดว่าจินเบย์ เพราะช่วยลดปัญหาในการว่ายน้ำลงไปช่วยพวกมีพลังพิเศษได้เร็วขึ้นกว่า

m_izzyoo:

ผมว่า ยังม่ายน่าจะได้ใครเพิ่มมาหรอกอ่ะคับ ไม่รู้ดิ มันเร็วเกินไปอ่ะคับ หายไป2ปี ยังไปม่ายถึงไหนเลย ได้เพื่อนใหม่เพิ่มมา มัน...ม่ายรู้ดิคับ แต่ถ้ามีสิทธิ์ที่สุดก้อจินเบแหละคับ ผมเดาเอานะคับ ^^

หน้า: << < (57/172) > >>

Go to full version