Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (50/172) > >>

คนหน้าตาดี:

สุดท้ายมันก็คือการทาย หรือคาดเดา ไง

ดราม่า หรือมาม่า ความต่างมันอยู่ที่ว่า

คุณเถียงผมเพราะผมใส่จินตนาการลงไปในการ์ตูนเยอะ

แต่ผมต้องมาเถียงกับพวกคุณ เพื่อแก้ต่างให้กับตัวเอง

จริงหรือเปล่า  *dontknow*

windyzero:

- -a

aAoONn:

ขอลบความคิดเห็นนะครับ ตอนแรกว่าจะพูด แต่ไม่พูดละ เงียบๆไว้ดีกว่า

กับคนความคิดแคบ ไม่รับฟังความคิดเห็นผู้อื่นแบบนี้ โพสอะไรไปก็เท่านั้น

อ้อแต่ขอสักนิดละกัน

อายุตั้ง 30 ความคิดความอ่านแคบเหมือน .... เหมือนใครดีวะไม่มีใครเหมือนนี่หว่า

คนอื่นโชว์ความรู้บ้างละ

กูรูวันพีชบ้างล่ะ

แก้ต่างให้ตัวเองบ้างล่ะ

ทั้งหมดนี่จะเปลี่ยนเป็นแสดงความคิดเห็นธรรมดาไม่ได้เชียวหรอ

---------- drama กับมาม่า -----------

drama = Danger Reply And Maybe Annoying ความเห็นร้ายแรงและอาจก่อความรำคาญใจ

DRAMA เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจากความคิดเห็นที่แตกต่าง อคติ หรือจริงจังมากเกินไป แล้วก่อให้เกิดความขัดแย้ง รำคาญใจ กับผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ทั้งหมด

ส่วน มาม่า ก็คือเครื่องหมายการค้าของ บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป

คือ Drama มันเริ่มที่ใครล่ะครับ ที่คุณไม่ใช่หรอครับ ที่โพสทำนองว่าเด็คเค่นไม่มีทางได้เป็นพวกแน่ๆ ต้องเป็นโฮดี้แน่นอน คราวตอนเรื่องผมก็ขอโทดแล้วไม่ยอมจบอีก

เป็นคุณไม่ใช่หรอครับ ที่พวกผมและ Panndora พยายามจะบอก และขอให้จบเรื่อง หลายครั้งหลายคราวแต่ก็หาอะไรมาต่อจนได้

เป็นคุณไม่ใช่หรอครับ ที่ขนาดผม พานอกเรื่อง กลับมาพูดถึงหัวข้อกระทู้จริงๆแล้ว ก็ยังเอาโพส Drama ...นี่มาลงต่อ

เป็นคุณไม่ใช่หรอครับ ที่คิดว่า พวกผมโชว์ความรู้ กูรูวันพีช หรือว่า แก้ต่างให้ตัวเองจริงจังมากไป ทั้งๆที่ก็บอกหลายรอบว่า ไม่ได้มีเจตนาแบบนั้น
V
V
V
V

เป็นคุณไม่ใช่หรอครับ ที่เป็นคนร้าย ก่อ Drama ครั้งนี้

windyzero:

- -a

คนหน้าตาดี:

สุดท้ายก็ไม่ได้เข้าใจอะไรเลย

ที่ว่าสันดานอะคือคุณมากกว่า สุดท้าย"คุณก็มาด่า"สันดานผม ไม่เกี่ยวกะการ์ตูน

เอาง่ายๆ ผมจะแถจะไถ มันคือสันดานผม ถูกมั๊ย คุณมาอ่านแล้วมาโต้ตอบทำมะเขืออะไร

ผมแก้ตัวแบบข้างๆคูๆ ถูกมั๊ย ไอ้เรื่องกูรู กูรู้น่ะ ผมจงใจบอกคุณคนเดียวนะ (ในเพจนารุโตะผมก็อ่าน rep คุณนะ aAoONn)

ตัวคุณถ้าคุณไม่พอใจโพสที่ผมหรือใครเสนอความคิดเห็น ก็ควรจะอ่านหนังสือสวดมนต์ ดีกว่า

ผมยอมรับไปแล้วไง ว่าเรื่องโฮดี้เอาพวกมาเป็นโล่มนุษย์ ผมเถียงไม่ออก ได้อ่าน rep นี้ รึป่าว

โฮดี้สิแน่นอน มันไม่ใช่ สั่งให้ทุกคนมาเชื่อว่าเป็นโฮดี้ นี้ หรือมีคนไหนเชื่อผมเพราะ โฮดี้สิแน่นอน จริงรึ (มันหูเบาไปป่าวว่ะ)

การที่คุณ panndora เอารูปมาหักล้างผม เป็นสิ่งที่ถูกต้อง

ผมได้เถียงต่อเหรอ (ไหนใครบอกว่าห้ามเถียงตรู) ผมแค่เคืองตรงท่อนบนนิดหน่อย ก็ต้องแก้ตัวกันไป

สุดท้ายผมก็ต้องมานั่งแถเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับการ์ตูนอีก

โพสเกี่ยวกับการ์ตูนต้องหักล้างด้วยการ์ตูน ก็ถูกแล้ว ไม่ใช่มาถามคนอื่นว่า เคยอ่านวันพีช รึป่าว

ผมก็ได้ถามคุณ aAoONn ไปแล้วนะว่าคุณจะสื่อถึงอะไร ไม่เข้าใจ

ใช้ได้เลยนะคุณเนี่ย ไปซื้อโอเลี้ยงให้ถุงดิ (มุขคนแก่)

หน้า: << < (50/172) > >>

Go to full version