Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (44/172) > >>

aAoONn:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พฤ. 22 ก.ย. 2011 เวลา 10:54:46 ---

--- อ้างจาก: aAoONn ที่ พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 16:42:41 ---สรุป  ผมว่าใครอยู่ในตำแหน่งเจ็ดเทพนี้ ฝีมือก็คงไม่ธรรมดาแน่ แต่ก็ไม่เท่ากันทุกคนนะ อย่างคร๊อคโคไดล์ เทียบกับ จูลาคีล มิฮอว์ค (ตาเหยี่ยว) 
ฝีมือยังห่างกันเยอะ คร๊อคโคไดล์แพ้ให้พวกลูฟี่ ที่เป็นรุกกี้เพิ่งออกเดินทาง กับตาเหยี่ยวฝีมือระดับแซงคูสผมแดง สี่จักรพรรดิ ( เคยท้าสู้กันอ่ะนะ )

--- End quote ---

ผมว่าใช้ ตรรกะนี้ก็ไม่ค่อยจะถูกซักเท่าไหร่นะครับ ผมว่าถ้าใช้แบบนี้ก็เท่ากับว่า ลูฟี่ เก่งกว่า 4 จักรพรรดิ์ ไคโดอ่ะสิ

เพราะโมเลียเคยสูสีกับ ไคโด แต่มาแพ้ลูฟี่เหมือนกัน

แต่แน่นอนครับว่า 7 เทพ ฝีมือแต่ละคนไม่เท่ากันแน่นอน ยกตัวอย่างให้เห็นๆเลย ก็คือ โมเลียแพ้ โดฟลามิงโก้ แบบขาดๆ จากตอนสงครามครับ  *haha* *haha* *haha*

ก็ไม่เชิงนะครับ โมเลีย สู้กับไคโด แต่ไคโดก็ชนะนี่นา

แล้วกรณีนี้ก็แค่จะเปรียบเทียบเฉยๆ หรือเพือนๆคิดว่าคร๊อคโคไดล์เก่งกว่าตาเหยี่ยวละครับ - -  ถ้าคิดงั้นก็ไม่ผิดหรอกครับ

เพราะยังไม่มีฉากต่อสู้กันกับสองคนนี้

ลูฟี่เองตอนที่มารีนฟอร์ดก็มีสู้กับตาเหยี่ยวนิดนึง แต่มันก็แว่บเดียว แล้วก็นัวๆกัน

ประเด็นสำคัญที่ผมจะบอกก็คือ ฝีมือของเจ็ดเทพโจรสลัดแต่ละคนไม่เท่ากัน ซึ่งทุกคนก็น่าจะเห็นได้ชัดนะ

ปล. ส่วนนึงมันก็จริงอ่ะนะ เปรียบเทียบกันแบบนั้นก็ไม่ถูก เพียงแต่ตอนนั้นที่โพสไม่รู้จะยกตัวอย่างไหนดี เพราะมันไม่มีกรณีเด่นชัด แต่ใครอ่านก็น่าจะรู้นะ ว่าฝีมือ

ทุกคนไม่เท่ากัน

aAoONn:

--- อ้างจาก: คนหน้าตาดี ที่ พฤ. 22 ก.ย. 2011 เวลา 01:09:05 ---
--- อ้างจาก: aAoONn ที่ พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 16:42:41 ---สรุป  ผมว่าใครอยู่ในตำแหน่งเจ็ดเทพนี้ ฝีมือก็คงไม่ธรรมดาแน่ แต่ก็ไม่เท่ากันทุกคนนะ อย่างคร๊อคโคไดล์ เทียบกับ จูลาคีล มิฮอว์ค (ตาเหยี่ยว) 

ฝีมือยังห่างกันเยอะ คร๊อคโคไดล์แพ้ให้พวกลูฟี่ ที่เป็นรุกกี้เพิ่งออกเดินทาง กับตาเหยี่ยวฝีมือระดับแซงคูสผมแดง สี่จักรพรรดิ ( เคยท้าสู้กันอ่ะนะ )

ผมว่า

ตัวร้ายที่ออกตอนแรกๆ ต้องกระจอกกว่าตัวที่ออกตอนหลังๆอยู่แล้ว

ถ้าตาเหยี่ยวไปสู้กะ ลูฟี่ในตอนที่ 3 ของเรื่องตาเหยี่ยวฟันลูฟี่ขาด 2ท่อน วันพีช อวสาน  *dontknow*

แซงคูส เก่งโคตรๆ เป็นถึง 4จักรพรรดิ์ แต่โดนฉลามกัดแขนขาดเนี่ยนะ

วะ วะ วะ ว้าววววว คิดได้ไง วู้ๆๆๆๆ    *haha* *haha*

เคยอ่านวันพีชรึเปล่าเนี่ย  ตาเหยี่ยวก็เคยสู้กับพวกลูฟี่แล้วในตอนแรกนะจ๊ะ หนูไปอ่านอีกรอบได้นะ ตอนดอนครีกกับซันจิในภัตตาคารลอยทะเล

ตอนแรกๆเลยอ่ะนะ ( คนที่เจอด้วยตอนแรกไม่จำต้องกระจอกกว่าตอนหลังซะหน่อย แต่แน่นอนว่าพระเอกต้องไม่ตาย )

เหอๆ แซงคูส ผมแดง โดนกัดแขนขาด แล้วมันแปลกตรงไหนหรอ แซงคูสไม่ได้ ต่อสู้กับปลาฉลาม 1-1 นี่นา

มันเดิมพันด้วยชีวิตของลูฟี่ ซึ่งแซงคูสต้องการที่จะช่วยให้ได้ ไม่ว่าจะเสียอะไรไปก็ตาม ก็เด่นชัดแล้วนะจากที่แขนขาด อาจจะเพราะถ้ามัวแต่ลังเล

หรือกลัวเสียแขน ลูฟี่อาจจะตายก็ได้

มันก็เห็นกันชัดๆอยู่แล้ว เรื่องแบบนี้มันมีทุกที่ละ ทั้งชีวิตจริง ละคร นิยาย การ์ตูน หนัง อื่นๆ เก่งแสนเก่งแต่ต้องสิ้นท่า เพราะปกป้องคนอื่น

*dontknow* *dontknow*

ปล.ก็คงเห็นด้วยอ่ะนะ ที่ว่าถ้าลูฟี่โดนฟันตาย วันพีชจะอวสาน แต่ไอ้นั่นมันก็ปรกติทั่วไปมะใช่หรอวะ ก็มันเป็นพระเอกนี่หว่า จะตายตอนต้นเรื่องได้ไง

windyzero:

ไม่รู้ครับ ใครจะเก่งมากเก่งน้อย

แต่ ผมเดาพลาดซะแล้ว นึกว่า เจ้า เดคเค่นจะมีบทบาทอะไรต่อ  *great*

ดันลุกขึ้นมาลื่นหัวฟาดพื้นสลบไปซะงั้น ขำกลิ้งเลยผม *haha* *haha*

aAoONn:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พฤ. 22 ก.ย. 2011 เวลา 22:22:45 ---ไม่รู้ครับ ใครจะเก่งมากเก่งน้อย

แต่ ผมเดาพลาดซะแล้ว นึกว่า เจ้า เดคเค่นจะมีบทบาทอะไรต่อ  *great*

ดันลุกขึ้นมาลื่นหัวฟาดพื้นสลบไปซะงั้น ขำกลิ้งเลยผม *haha* *haha*

ใช่ลื่นหรอ - - มันโดนแทงเสียเลือด จนหมดแรงหมดสติ ล้มลงไปมะใช่หรอ

windyzero:

--- อ้างถึง ---ใช่ลื่นหรอ - - มันโดนแทงเสียเลือด จนหมดแรงหมดสติ ล้มลงไปมะใช่หรอ

นี่ไงครับ มันล้มหัวฟาดจริงๆ *damage* *dead*

หน้า: << < (44/172) > >>

Go to full version