Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (10/172) > >>

gayasith:

ผมว่าชิราโฮชิอะเพราะถ้าเกาะเงือกล่มพวกลูฟี่ก้อช่วยไงและก้ออยากให้มีเงือกบนเรือลูฟี่ซักคนอะ *haha*

หนุ่ม:

สมาชิกคนต่อไปคือ.. บาโซโลมิว คุมะ คร้าบ ถ้านับตามผลปีศาจ
ผู้ที่มีความสามารถพิเศษของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางกินเป็นตัวเลขจะได้จำนวน 1-10 ครับ
ลูฟี่ ผลโกมุโกมุ 5 6 5 6  ช็อปเปอร์ ผลฮิโตะฮิโตะ 1 10 1 10  โรบิน ฮานะฮานะ 8 7 8 7
บรูค โยมิโยมิ  4 3 4 3  ก้อจะได้  134567810 แต่ขาด 29  บาโซโลมิว คุมะ กินผล นิคิวนิคิว  2 9 2 9

นะนะนะ:

แต่ ผม คิด ว่า บากี้ไปเป็น 1ใน7เทพโจรสลัดชัว   เพราะตอนที่จบจากสงคราม มัน มี อยู่ ฉากนึง  ที่รัทบาลโลก ส่งจดหมายให้บากี้

แต่ยังไม่เชลย ว่าจดหมาย อะไร ผม ว่า 100 เปอเซน บากี้ถูกชวนไปเป็น7 เทพโจรสลัด  เพราะ ไอคนเก่า ที่มันดูดเงาโดนค่าทิ้งไปแล้ว

GuKz:

ถ้า โอดะ ออกมาบอกแล้วว่าจะมี 10 คนผมขอเดาว่าน่าจะเป็นจินเบย์ เพราะอะไรนั้น กลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง ยังขาดตัวซัปพอต+โจมตี ในน้ำคับ และลูกเรือยังมีคนที่กินผลปีศาจว่ายน้ำไมไ่ด้หลายคน จึงจำเป็นต้องมีมนุษย์เงือกคอยช่วยเหลือคับ จินเบย์จึงน่าจะเป็นพวกคนที่ 10 ของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง เพราะต้องมาอุดจุดอ่อนของเรือหน่ะคับ

Cartoon 100%:

ส่วน ตัวแล้ว คาดว่านะจะได้ บุคคลที่เฮฮาหน่อย  *haha*เรือนี้คัมปายบ่อย *number1*

หน้า: << < (10/172) > >>

Go to full version