Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สงสัยอะครับเรื่องสัตว์หาง

หน้า: << < (5/5)

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: ST23625 ที่ ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:29:39 ---ผมเอง ก็ ไม่รุ้ ทุกอย่างหรอกครับ ถึง ต้องมาหา ที่เวป แบบนี้

เวปนี้มีไว้เพื่อแลกเปลี่ยน ความรุ้กันไม่ไช่หรอ

ผมก็แค่เอา ความคิดของผม มาบอก

แต่ทำไมเพื่อน นาย ต้องว่าผม มั่ว ด้วย อ่ะ

--- End quote ---

นายไม่ได้มั่วหรอกครับ ถ้ามันมีอยู่ในอนิเมจริงๆ ก็ถือว่าเชื่อถือได้ มีหลักฐานอ้างอิง

เพียงแต่ประโยคที่นายบอก มันสื่อว่านายพูดถึงมังงะอย่างเดียว ทีหลังไม่ต้องกั๊กเอาไว้ก็ได้ครับ บอกมาเลยว่าอยู่ในอนิเม -*-

เพราะผมเองถึงจะดูอนิเมแต่ก็คงจะไม่ครบทุกตอน เวลาว่างไม่ค่อยมีก็เลยไม่รู้ถึงขนาดนั้น

คนอื่นๆอย่างเช่นท่าน iTheStore เข้ามาอ่านเขาก็ไม่รู้ว่านายพูดถึงอนิเม เพราะบอร์ดนี้ส่วนมากจะวิเคราะห์จากมังงะกัน

แต่ก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  *number1*

ผมก็พึ่งจะรู้ว่ามีสัตว์ประหลาดในเรื่องนี้ด้วย  *haha*

เฮฟวี่:

ผมก็ดูมังงะ เป็นหลัก เพราะมันคือ เนื้อเรื่องที่แท้จริง ส่วนในอนิเมะ ตอนเสริมมันเยอะ เลยไม่ค่อยอยากดูเท่าไร ตั้งแต่ตอนเนตรสีแดงแล้วผมก็ดูบ้างไม่ดูบ้าง ส่วนไอม๊าบกับน้ำกาท อย่าไปให้คามสนใจมันปล่อยให้มันไปสู่ทุคติภูมิอันมี... เกรัจฉาน เปรต และสัตว์นรกเป็นที่ตั้งของมัน เทอญ

Dewonlineaccount:

ขอนอกเรื่องนะ แต่ผมเพงดูอนิเมะเมื่อกิผมว่าโทบิกับอุจิวะน่าจะวางแผนร่วมกันแน่ๆแม่ซาซึเกะแหล่ะไส้ศึก

benzvip1:

--- อ้างจาก: Dewonlineaccount ที่ อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 23:34:04 ---ขอนอกเรื่องนะ แต่ผมเพงดูอนิเมะเมื่อกิผมว่าโทบิกับอุจิวะน่าจะวางแผนร่วมกันแน่ๆแม่ซาซึเกะแหล่ะไส้ศึก

--- End quote ---

ไม่มั้ง

หน้า: << < (5/5)

Go to full version