Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

เซเรฟ

หน้า: << < (3/4) > >>

spirit:

--- อ้างจาก: bbvv1235 ที่ อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 16:33:36 ---เซเรฟมันเป็นผู้ให้กำเนิดเวทมนต์ไม่ใช่เหรอมันต้องใช้เป็นทุกธาตุสิอีกอย่างมังกรใช้เวทไม่ได้หรอกเวท dragon slayer เพราะมันเป็นมังกรจึงไม่ต้องใช้เวทเพราะมันพ่นไฟได้โดยกำเนิดอยู่เเล้วพอกลายเป็นคนจึงใช้เวทมังกรไฟใช่ว่าต้องใช้เวทไฟเสมอไปนิ

--- End quote ---

มังกรใช้เวทได้ครับ เนื้อเรื่องเค้าก็บอกอยู่ว่าเป็นคนสอนเวทย์มนต์ให้คุณจำมาผิดเรื่องแล้วละมังกรไฟไม่ใช้เวทไฟแล้วใช้เวทไรดี *haha* *haha* *haha*

bbvv1235:

ครับเข้าใจเเล้วขอโทษที่รบกวน

Num:

--- อ้างจาก: spirit ที่ อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 18:45:53 ---
--- อ้างจาก: bbvv1235 ที่ อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 16:33:36 ---เซเรฟมันเป็นผู้ให้กำเนิดเวทมนต์ไม่ใช่เหรอมันต้องใช้เป็นทุกธาตุสิอีกอย่างมังกรใช้เวทไม่ได้หรอกเวท dragon slayer เพราะมันเป็นมังกรจึงไม่ต้องใช้เวทเพราะมันพ่นไฟได้โดยกำเนิดอยู่เเล้วพอกลายเป็นคนจึงใช้เวทมังกรไฟใช่ว่าต้องใช้เวทไฟเสมอไปนิ

มังกรใช้เวทได้ครับ เนื้อเรื่องเค้าก็บอกอยู่ว่าเป็นคนสอนเวทย์มนต์ให้คุณจำมาผิดเรื่องแล้วละมังกรไฟไม่ใช้เวทไฟแล้วใช้เวทไรดี *haha* *haha* *haha*

แต่ ผมเข้าใจว่า ที่เขาบอกว่ามังกรเป็นคนสอนอาจจะหมายถึงสอนวิธีใช้เวทมั้ง(ความคิดส่วนตัวนะครับมั่วก้อขอโทดแล้วกัน)

spirit:

--- อ้างจาก: Num ที่ พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 19:15:47 ---
--- อ้างจาก: spirit ที่ อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 18:45:53 ---

แต่ ผมเข้าใจว่า ที่เขาบอกว่ามังกรเป็นคนสอนอาจจะหมายถึงสอนวิธีใช้เวทมั้ง(ความคิดส่วนตัวนะครับมั่วก้อขอโทดแล้วกัน)

ใช้แล้วครับมังกรเป็นคนสอนเวทย์มนต์ให้ทั้งลมหายใจมังกร มังกรสยายปีก เขี้ยวมังกร กงเล็บมัง ร่วนแต่เรียนมาจากมังกรทั้งสิ้น ครับอันนี้เนื้อเรื่องบอกไว้

และแน่นอนว่ามันเป็นเวทย์มนต์แน่นอนครับเพราะชื่อเรื่องก็บอกอยู่แฟรี่เทลศึกจอมเวทย์อภินิหารผมว่าถ้าเป็นเรื่องอื่นมันก็แค่พลังธรรมดาของมังกรแต่นี้มันชื่อเรื่องบอกไว้ชัดเจนเลยทีเดียวครับมันเกี่ยวกับเวทย์มนต์แน่นอน  และตามหลักความเป็นจริงนะครับ คนที่ไม่เป็นเวทย์มนต์จะสอนเวทย์มนต์ได้อย่างไร

ปล. ชักออกประเด็น *haha* *haha* *haha*

Augustz:

เซเรฟ เปนจอมเวทย์ดำ ใช่ป่ะ  จอมเวทย์แห่งความมืด ใช้เวทย์ดับชีวิต

ไม่ได้มีส่วนของไฟเลย แต่ที่บอกว่าเปนผู้ให้กำเนิดเวทย์มนต์ ไม่ใช่ว่า เฉพาะเวทย์ชั่วร้ายหรอกหรอ

อย่าง ลาลาบาย ก้มาจากมัน  ใช่มะ  หรือผมเข้าใจผิดมาตลอดเลย  - -

ปล.ถ้าผมเข้าใจผิด ยกโทษให้ผมด้วยนะ  *glad*

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version