Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

เซเรฟ

หน้า: (1/4) > >>

bbvv1235:

ผมว่าเซเรฟกับมังกรไฟอีกนีลเป็นคนๆเดียวกันดู anime ตอน 48 สิที่มังกรฟ้าเเกลนดิเน่เรียกอิกนีลว่าเซเรฟหรืออ่านในตอน209ดู

ทำไมเซเรฟพูดอย่างนั้นนายโตขึ้นเยอะนะนัทสึเเสดงว่าต้องเคยเจอกันมาก่อนคิดว่าไงกันครับ

bbvv1235:

*number1* *attack* *glad* *great* *love* *hoho* *shock* *dead* *dontknow* *nude* *rip* *disappoint* ไม่ตอบกันเลย..................................-.- -.- -.-

spirit:

ใช่แล้วครับมังกรนภาเคยพูดเอาไว้ที่จริงก้เคยมีคนสงสัยนะว่าเซเรฟเป็นพ่อนัสซึรึป่าว แต่มังกรนภานั้นอาจจะพูดแนวๆว่าให้ระวังพลังของเซเรฟก็ได้แล้วก็ต้องเชื่อใจพลังของพวกมนุษย์ให้มากกว่านี้  แต่แน่นอนว่าเซเรฟอาจต้องเกี่ยวข้องกับนัสซึแน่นอน แต่ผมว่าไม่ใช้อิคนิลหรอก

เพราะว่าไม่เคยเห็นเซเรฟใช้เวทไฟเลยเป็นมังกรไฟแท้ๆ-*-

bbvv1235:

ผมก็ไม่เคยเห็นเซเรฟสู้เลยเเล้วมันจะใช้ทำอะไรถ้าไม่สู้

spirit:

--- อ้างจาก: bbvv1235 ที่ อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 07:19:44 ---ผมก็ไม่เคยเห็นเซเรฟสู้เลยเเล้วมันจะใช้ทำอะไรถ้าไม่สู้

--- End quote ---

คุณต้องไปดูภาคเกราะเทนโรครับเซเรฟเป็นผู้ใช้เวทแห่งความมืดนะซึ่งแน่นอนว่าอาจจะเป็นดราก้อนสเรเยอร์อีกคนนึงเพราะว่ามีความเกี่ยวข้องกับมังกรที่ชื่ออัลโนโรเกียซึ่งเป็นมังกรแห่งความมืด

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version