หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยคับ.. โฮคาเงะ รุ่น1 เปงพี่น้องกับ รุ่น 2 ใช่ไหมคับ แต่..  (อ่าน 22678 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
แต่ กินคาคุก่ะคินคาคุก้มีขีดเหมือนกันนะ  งงอ่ะ  - -
จะว่าไป พ่อรุ่น3เปนนินจาที่ยิ่งใหญ่ ทำไมไม่ได้เปนโฮคาเงะ

แล้วทำไมถึงไม่มีการเอ่ยถึง ไม่มีรูปให้เหน ไม่มีประวัติ   งงอ่ะ  - -

ฮาชิรามะ  ก่ะ  โทบิรามะ   ชื่อคล้ายกันผมว่าน่าจะใช่นะ

อย่าง มาดาระ ก่ะ อิสึนะ   แต่มันขัดกันตรงที่ อิทาจิ ก่ะ ซาสึเกะ  ไม่ได้มีความใกล้เคียงกันเลยซักนิด  - -

ท่านกัส พอเถอะครับ  *haha*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ผมว่าอาจจะใช้วิชาน้ำเยอะไปเลยทำให้เป็นโรคตาแดงก็เป็นได้ครับ  *haha* *haha* *haha* *haha*

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
อีกคนได้ตาพ่อ อีกคนได้ตาแม่รึป่าวครับบบบบบ *shock*

byrth

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ที่นารูโตะมีขีดข้างละ 3 ขีด นั้นผมว่า พอเดาได้แบบนี้นะ เนื่องจากอยู่ในครรภ์ที่มี เก้าหางสถิตอยู่ตั้งแต่แรก อาจได้รับพลังของเก้าหางมาตั้งแต่ต้น เลยมีส่วนกับรูปลักษณ์ของเด็กอ่ะนะ (เดาเอาล้วนๆ)  *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 16:39:01 โดย byrth »

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ปิดไปเหอะ เว็บบอร์ดนี้ ทั้งเว็บเลย อ่านกระทู้ไหนๆก็มีแต่คน ตอบไม่ตรงประเด็ด ไร้สาระ แหวงแนว ไม่เป็นอันจะจริงจัง กับคนถามเลย บางคนก็ตอบดี เข้าใจคนตั้งกระทู้ ผมก็สนับสนุนแต่ บางคนตอบ ...มาก อ่านแล้วปวดหัว ปิดๆไปเหอะ อย่าให้พวกมันได้เล่นกันอีก เสียดายเว็บเขาดีๆ มาทำให้ ตอบ...ๆ ไม่รู้ก็เงียบเอาไว้ ไม่ต้องเสนอ ความคิด...ๆออกมา ไอเราก็ตั้งใจอ่านนึกว่าคนจะรู้กันจริงๆ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ที่นารูโตะมีขีดข้างละ 3 ขีด นั้นผมว่า พอเดาได้แบบนี้นะ เนื่องจากอยู่ในครรภ์ที่มี เก้าหางสถิตอยู่ตั้งแต่แรก อาจได้รับพลังของเก้าหางมาตั้งแต่ต้น เลยมีส่วนกับรูปลักษณ์ของเด็กอ่ะนะ (เดาเอาล้วนๆ)  *hoho*
นารูโตะ เกิดมามันก็มีขีดที่แก้มแล้วครับ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

nakin

• *
ผมว่า สีผม ตา หรือ สีผิว ที่เปนตระกูลเดียวกัน แต่ไม่เหมือนกัน น่าจะเกิดจากธาตุหลักในนินจาคนนั้นด้วยนะ
แต่สายเลือดในตัวรุ่นหนึ่งนิสิแปลก ถ้าได้มาจากตระกูล ทะมัยรุ่นสองไม่มี
แต่ถ้าฝึกเอง ที่ใช้ไม้ได้ แต่เมื่อตายคุณภาพวิชาน่าจะเสื่อมด้วย แต่ทะมัยดีเอนเอรุ่นหนึ่งถึงยังเหมือนมีวิชาอยู่

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
การ์ตูน นะคับบบ

alexander999

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คุณเคยเรียน กฏพันธุกรรมไหมคร๊าบ (หรือยังเรียนไม่ถึง)
คือ

พ่อ อาจจะผมสีดำ      ตาดำ   ธาตุดิน ธาตุน้ำ (ไม้)
  แม่ อาจจะผมสีเทา    ตาแดง  ธาตุน้ำ

สมมุติว่าพันธุกรรมให้ดู

พ่อ-ดำ-ดิน-น้ำ (ไม้) + แม่-แดง-น้ำ
=ลูกคนแรกอาจจะ           ผมดำ ตาแดงธาตุน้ำ ก็ได้
=ลูกคนที่สองอาจจะ         ผมเทา ตาดำธาตุธาตุ ดิน ก็ได้
=ลูกคนที่สามอาจจะ         ผมดำ ตาดำ ธาตุ น้ำ ก็ได้
=ลูกคนที่สี่ อาจจะ           ผมสีเทา ตาแดง ธาตุน้ำ ก็ได้
=ลูกคนที่ห้า อาจจะ         ผมดำ ตาดำ ธาตุดิน กับน้ำ
=ลูกคนที่หกอาจจะ          ผมสีเทา ตาแดง ธาตุดิน กับน้ำ ก็ได้
 =ลูกคนที่เจ็ดอาจะ          ผมเทา ตาแดง    ธาตุน้ำ

ก็เป็นไปได้จริงไหมจริงไหม
หรือไปกว่านั้น ก็ผมสองสี ตาสองสี เป็นต้น ฉะนั้นเรื่องนี้มันต้องให้หลักวิทยาศาสตร์ วิเคาระห์เอา

ถ้าใครเรียนชีวะจะรู้

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
^
^
^
 *number1* วิทย์ล้วน ๆ ครับ
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
คุณเคยเรียน กฏพันธุกรรมไหมคร๊าบ (หรือยังเรียนไม่ถึง)
คือ

พ่อ อาจจะผมสีดำ      ตาดำ   ธาตุดิน ธาตุน้ำ (ไม้)
  แม่ อาจจะผมสีเทา    ตาแดง  ธาตุน้ำ

สมมุติว่าพันธุกรรมให้ดู

พ่อ-ดำ-ดิน-น้ำ (ไม้) + แม่-แดง-น้ำ
=ลูกคนแรกอาจจะ           ผมดำ ตาแดงธาตุน้ำ ก็ได้
=ลูกคนที่สองอาจจะ         ผมเทา ตาดำธาตุธาตุ ดิน ก็ได้
=ลูกคนที่สามอาจจะ         ผมดำ ตาดำ ธาตุ น้ำ ก็ได้
=ลูกคนที่สี่ อาจจะ           ผมสีเทา ตาแดง ธาตุน้ำ ก็ได้
=ลูกคนที่ห้า อาจจะ         ผมดำ ตาดำ ธาตุดิน กับน้ำ
=ลูกคนที่หกอาจจะ          ผมสีเทา ตาแดง ธาตุดิน กับน้ำ ก็ได้
 =ลูกคนที่เจ็ดอาจะ          ผมเทา ตาแดง    ธาตุน้ำ

ก็เป็นไปได้จริงไหมจริงไหม
หรือไปกว่านั้น ก็ผมสองสี ตาสองสี เป็นต้น ฉะนั้นเรื่องนี้มันต้องให้หลักวิทยาศาสตร์ วิเคาระห์เอา

ถ้าใครเรียนชีวะจะรู้
น่าจะเรียน วิท-คณิต มา
ชีวะ ล้วนๆ  *้ั์respect*
แสงอุษา กองทัพอสูร

snooker46

• *
  • Higgins
ก้เหมือนคนไทยกะฝรั่งมีลูกกันไง ลูกออกมาเป็นลูกครึ่ง ถ้าได้ทางไทย ก้ผมดำตาดำ ถ้าได้ทางฝรั่งก้ อาจตาฟ้า หัวทอง *haha*

apinun

• *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
กระทู้นี้ ความรู้ เยอะดีแหะ   *hoho* *hoho*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

spirit

• *
ปิดไปเหอะ เว็บบอร์ดนี้ ทั้งเว็บเลย อ่านกระทู้ไหนๆก็มีแต่คน ตอบไม่ตรงประเด็ด ไร้สาระ แหวงแนว ไม่เป็นอันจะจริงจัง กับคนถามเลย บางคนก็ตอบดี เข้าใจคนตั้งกระทู้ ผมก็สนับสนุนแต่ บางคนตอบ ...มาก อ่านแล้วปวดหัว ปิดๆไปเหอะ อย่าให้พวกมันได้เล่นกันอีก เสียดายเว็บเขาดีๆ มาทำให้ ตอบ...ๆ ไม่รู้ก็เงียบเอาไว้ ไม่ต้องเสนอ ความคิด...ๆออกมา ไอเราก็ตั้งใจอ่านนึกว่าคนจะรู้กันจริงๆ

*haha* *haha* *haha* โหท่านไปโกรธใครเค้ามารึ   จะซีเรียสไปยัย  นิไม่ได้สอบปลายภาคนะท่าน    *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*