หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเกิดโทบิเป็น รุ่น2ละ มันจะฮาไหม  (อ่าน 6401 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้าเกิดโทบิเป็น รุ่น2ละ มันจะฮาไหม
« เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 15:20:47 »
ไปอ่านเจอมาไม่รู้จิงเปล่า รุ่น2 ชื่อ โทบิรามะ แล้วผมขอยืม ข้อคิดของคุณ jay jay ที่ว่าด้วยเรื่องเกี่ยวกับโทบิคือรุ่น1 ที่รุ่น1สามารถหลุดออกจากมิติ สัมพเวสียังไงในกระทู้ของคุณ jay jay แต่ไม่ใช่รุ่น1ที่ออกมาได้แต่เป็นรุ่น2เพราะรุ่น2มีวิชาย้ายมิติ ที่ไม่ได้เสียสละตัวเองให้รุ่น1หลุดออกมาแต่ตัวเองหลุดออกมาเอง
อีกอย่างทรงผมรุ่น2กับโทบิก็เหมือนกันนะต่างแค่สีผม รุ่น2อาจไปย้อมสีผมมาใหม่ประมาณนี้ และรุ่น2มีวิชาย้ายมิติด้วย
555 ผมไม่ได้ฟันธงนะ แค่มาเสนอตัวละคร อีกตัวแค่นั้น *-*  คือจิงๆผมชอบรุ่น2มากเหมือนที่คุณ jay jay ชอบรุ่น1นะแหละ555 ขอแสดง อีก1ตัวละครครับ 55
 *dead*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถ้าเกิดโทบิเป็น รุ่น2ละ มันจะฮาไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 15:35:07 »

รูปนี้มันโดนดึงวิญญาณออกไป ผมคิดว่าการใช้คาถาไม่น่าจะสามารถใช้ได้ในร่างวิญญาณแบบนี้

แบบรุ่น4คือการทิ้งจักระไว้เพื่อพบหน้าและพูดคุย อันนั้นคือทิ้งจักระ  ส่วนของรุ่น1-2คือการโดนดึงวิญญาณ

เลยคิดว่าไม่สามารถจะใช้คาถาได้ เพราะร่างวิญญาณไม่น่าจะสามารถใช้จักระได้

ส่วนรูปนี้ คือโดนกลืนวิญญาณเข้าไป ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าจะสามารถรอดออกมาได้หรอกล่ะมั้งคับ  - -

ปล.ที่กล่าวมาทั้งหมดคือความเหนส่วนตัวนะคับ  ^^

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: ถ้าเกิดโทบิเป็น รุ่น2ละ มันจะฮาไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 15:37:02 »
ไม่ฮาครับ  *splash*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 17:07:57 »
แล้วถ้าเป็นรุ่นที่ 2

ไอคาถา สัมภเวสีคืนชีพมันก็น่าจะรู้ดีกว่า คาบูโต๊ะ สิ ในเมื่อ รุ่น 2 เป็นคนคิด

แล้วมันจะถามการทำงานของคาถาและวิธีหยุดไปทำไม  ในเมื่อ รุ่น 2 ไปคนคิด

ไม่ใช่ รุ่น 2 แน่นอน  *dontknow* *dontknow* *dontknow*
แล้วจะทำไม

goddy12

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 17:15:33 »
ไปอ่านเจอมาไม่รู้จิงเปล่า รุ่น2 ชื่อ โทบิรามะ แล้วผมขอยืม ข้อคิดของคุณ jay jay ที่ว่าด้วยเรื่องเกี่ยวกับโทบิคือรุ่น1 ที่รุ่น1สามารถหลุดออกจากมิติ สัมพเวสียังไงในกระทู้ของคุณ jay jay แต่ไม่ใช่รุ่น1ที่ออกมาได้แต่เป็นรุ่น2เพราะรุ่น2มีวิชาย้ายมิติ ที่ไม่ได้เสียสละตัวเองให้รุ่น1หลุดออกมาแต่ตัวเองหลุดออกมาเอง
อีกอย่างทรงผมรุ่น2กับโทบิก็เหมือนกันนะต่างแค่สีผม รุ่น2อาจไปย้อมสีผมมาใหม่ประมาณนี้ และรุ่น2มีวิชาย้ายมิติด้วย
555 ผมไม่ได้ฟันธงนะ แค่มาเสนอตัวละคร อีกตัวแค่นั้น *-*  คือจิงๆผมชอบรุ่น2มากเหมือนที่คุณ jay jay ชอบรุ่น1นะแหละ555 ขอแสดง อีก1ตัวละครครับ 55
 *dead*
เห้อ แม้งมั่วชิบหาย

kyo

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 10:48:39 »
555 อ่านดูก็รู้แล้วว่าผมลงเล่นๆเกี่ยวกับรุ่น2เป็นโทบิ แค่ชื่อของรุ่น2มันคือโทบิ รามะ เลยเอามาลงให้ดูเล่นๆ
แล้วก็เป็นกระทู้กับดักด้วยว่าคนที่คอยแย้งอย่างเดียวไม่เคยออกความเห็นยังจะเป็นคนกลุ่มเดิมๆเปล่าคือผมไม่ได้เข้าบรอดนานละอยากลองดู  แต่ผิดคลาดคนที่เป็นพวก มือพายเอาเท้าราน้ำไม่ได้เข้ามาโพสแย้งเหมือนก่อน แต่ที่อ่านจากกระทู้อื่นตอนนี้คนๆนั้นเค้าเป็นคู่อริกะคุณ น้ำคราม ไปละ *-*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ