หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมซาสึเกะถึงเก็บเนตรได้ครับ ทั้งๆที่ตอนนี้มันเป็เนตรนิรันด์เเล้วด้วย  (อ่าน 4219 ครั้ง)

Assa_sin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ช่วยอธิบายทีครับไม่รู้ว่าผมเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า *disappoint* *disappoint* เพราะเท่าที่ผมรู้มา ถ้าเอาเนตรวงแหวนของคนอื่้นมาจะเปลี่ยนโหมดไม่ได้

มีภาพมาให้ดูครับ

*rip*  *rip*  *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 17:44:35 โดย Assa_sin »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ซาสึเกะเปนอุจิวะที่แท้จิง  เนตรกระจกเงามันก้เบิกได้ด้วยตัวเอง

เอาเนตรอิจจี้มาใส่ก้เหมือนกลายเปนเนตรของตัวเองไปอาจจะเพราะเงื่อนไขของเนตรนิรันดิ์หรือป่าวก้ไม่รุ้

แต่ว่า มันมีบอกด้วยหรอว่า ถ้าเปนเนตรนิรันดิ์แล้วจะเกบเนตรไม่ได้  อาจจะยกเว้นไว้เพราะเปนอุจิวะที่แท้จิงมั้ง  - -

ที่เราเหนว่ามันเกบเนตรไม่ได้ก้เพราะคาคาชิกับดันโซ 2คนนี้เอาเนตรอุจิวะมาใช้ แต่ตัวเองไม่ใช่อุจิวะ

เลยไม่สามารถบังคับหรือเปลี่ยนให้กลับเปนตาธรรมดาได้หรือป่าว  แต่เกะนี่ของแท้เลยทำได้มั้ง

ปล.ผมก้เดาเอาเหมือนกันน่ะคับ  ^^

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ที่เปลี่ยนเป็นตาปกติไม่ได้คือกรณีคนนอกตระกูลอุจิวะเอาเนตรวงแหวนมาใส่ครับ เช่น คาคาชิ ดันโซ

ส่วนกรณีในรูปคือ คนในตระกูลอุจิวะที่เบิกเนตรกระจกเงา แล้วเอาตาของคนอื่นมาใส่เพื่อให้กลายเป็นเนตรนิรันดร์

ผมคิดว่ามันคงจะไม่เหมือนกัน เพราะซาสึเกะเป็นสายเลือดที่แท้จริง

ปล. แต่นี่เป็นครั้งแรกที่เกะเปลี่ยนเป็นตาปกติ ตั้งแต่ถอดผ้าปิดตาออกมา