Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เป็นไปได้ไหมที่โทบิ ไม่ใช่อุจิวะ

หน้า: << < (2/6) > >>

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ขนาดมาดาระยังเอาตาน้องมาใส่ยังเปลื่ยนหมวดไปมาเลยน่ะครับ ประเด่นเรี่อง กลับสภาพผมว่าตกไปดีกว่า

มันบอกอะไรไม่ได้เลย ส่วนใหญ่เราเห็นแค่ตอนที่ต่อสู้ ถ้าไม่ใช้เนตตลอด ก็ตายอ่ะดิ อ่ะหนื่งคื่อเตรียมต่อสู้นั้นเองแหละ

ส่วนเจ้าโทบิตัวปัญญา เราเห็นแค่มันมาต่อสู้ แล้วก็ใส่หน้ากากตลอด ถ้าไม่ใช้เนตวงแหวน เราแทบจะไม่เห็นดวงตามันด้วยช้ำ

หน้ากากปิดไว้หมดเลย  *disappoint*

FerlynneZ:

ผมเอาว่าล้านเปอร์เซนไม่ใช่อุจิวะแน่นอน เหตุผลไม่ใช่เพราะมันเปิดเนตรตลอดนะ แต่เพราะมันใช้เนตรวงแหวนแล้วออกมาเป็นวิชามิติแบบคาคาชิ คนที่เป็นอุจิวะแท้ใช้เนตรกระจกเงาต้องออกเป็นสกิล อ่านจันทรา หรือเทวีสุริยาเท่านั้น หรือถ้าใช้2ข้างต้องเปนซูซาโน่ คนนอกตระกูลเอาเนตรไปใช้ไม่ว่าข้างไหนจะเหลือแค่วิชามิติหมด ด้วยเหตผลที่ผมเชื่อมั่นตามนี้ครับ และถ้าเปนอย่างที่หลายคนสงสัยว่าโทบิเอาตาอีกข้างของโอบิโตะมา มันจะเปนไปได้ยังไงที่โอบิโตะจะมีพลังเนตรย้ายมิติเหมือนกันทั้งสองข้าง? และมันไม่ใช่พื้นฐานของอุจิวะเลย เพราะงั้นดงื่อนไขตามที่ว่าข้างต้นมันสมเหตผลและอธิบายอะไรอะไรได้ครอบคลุมสุดแล้วครับ
ปล นี่ไม่ใช่ คหสต นะครับผมเหมือนเคยอ่านเจอมีคนเขียนไว้ และมันก็มีความเป็นไปได้มากสุดครับ เรื่องเงื่อนไขเนตร *glad*

Augustz:

มันน่าสงสัยอยุ่ตรงที่ว่า ถ้ามันใช้เนตรวงแหวนอยุ่ตลอด

เดอิดาระที่จับคู่กับมัน ทำไมถึงไม่เห็นเนตรวงแหวนของมันมั่งเลยล่ะ  *้ัdoubt*

sattkon:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 13:45:06 ---มันน่าสงสัยอยุ่ตรงที่ว่า ถ้ามันใช้เนตรวงแหวนอยุ่ตลอด

เดอิดาระที่จับคู่กับมัน ทำไมถึงไม่เห็นเนตรวงแหวนของมันมั่งเลยล่ะ  *้ัdoubt*

--- End quote ---

*้ั์shock3* เอ่อขอสงสัยนี้เข้าท่าดีแหะ ท่าน กัส อิอิ *attack*

Aofapp:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 06 มิ.ย. 2012 เวลา 13:45:06 ---มันน่าสงสัยอยุ่ตรงที่ว่า ถ้ามันใช้เนตรวงแหวนอยุ่ตลอด

--- End quote ---

ตามนี้แหละ น่าจะใช่ แต่มันจะแสดงให้เห็นถึงความเก่งกาจของพลังมัน
มันเลยต้องให้พวกเราเห็นว่าเป็นเนตรวงแหวนอยู่ตลอดเวลา

ไม่ก็มันฝึกเนตรขั้นสูงได้อย่างใดอย่างนึงที่ผู้ใช้ไม่สามารถเปลี่ยนเนตรกลับสภาพไปเป็นปกติได้อีก
เลยเป็นอย่างที่เห็นจนถึงปัจจุบัน  *dontknow*

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version