หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กินผลปีศาจแล้วมีลูกได้มั้ย  (อ่าน 13621 ครั้ง)

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: กินผลปีศาจแล้วมีลูกได้มั้ย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 22:21:53 »
มีลูกได้แน่ แต่ไม่ได้รับพลังชัวร์  ^^

หนวดขาวเองก้มีลูกชายตั้งเยอะแยะ แต่บางคนก้ไม่มีพลังของผลปีศาจนะ เพราะงั้น มีลูกได้ แต่ไม่ได้พลัง

ชัวร์  *number1*   *haha* *haha* *haha*

ลูกชายที่ว่ามันลูกเรือนี่หว่า *shock*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
Re: กินผลปีศาจแล้วมีลูกได้มั้ย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 22:26:41 »
ผมว่าไม่มีหรอก เหตุผลเยอะแยะ แต่ขอยก 1 เหตุผลคือ ถ้าลูกมีพลังของพ่อหรือแม่ ถ้าพ่อกับแม่มีพลังทั้งคู่จะทำไงล่ะ
มีตอนนึง รุจจิ ก็เคยบอกว่าถ้ากินผลปิศาจ 2 ลูกร่างกายจะรับไม่ได้ ส่วนของหนวดดำเป็นข้อยกเว้น ตามที่ มัลโก้ บอกว่าร่างกายมันผิดปกติ
หนวดดำไม่ได้กินผลเข้าไปสองผลครับ มันกินเพียงผลเดียวคือ ผลความมืด เลยทำให้สามารถดูดพลังของคนอื่นมาเป็นของตัวเองได้ (พลังของผลปีศาจ) ย้ำ!~ มันแค่ดูดเข้าไป *rip*

ผมไม่ได้บอกว่ามันกิน 2 ผลครับ ผมอิงตามการ์ตูนเป๊ะๆครับ มันดูดพลังเข้าไป และ มัลโก้ ก็พูดว่าที่มันสามารถมี 2 พลังได้เพราะมันมีร่างกายที่ผิดปกติด้วย (ด้วยหมายถึงรวมกับการที่มันมีพลังจากผลความมืดด้วยนะ เดี๋ยวจะไม่เคลียร์อีก)
เอ้อ *shock* *shock* ขอโทษคร้าบบ ผมอ่านผิดอ่ะ - - *disappoint*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 16:56:46 »
มีลูกได้แน่ แต่ไม่ได้รับพลังชัวร์  ^^

หนวดขาวเองก้มีลูกชายตั้งเยอะแยะ แต่บางคนก้ไม่มีพลังของผลปีศาจนะ เพราะงั้น มีลูกได้ แต่ไม่ได้พลัง

ชัวร์  *number1*   *haha* *haha* *haha*

ลูกชายที่ว่ามันลูกเรือนี่หว่า *shock*

*haha* *haha*   *disappoint* *disappoint*   *rip* *rip* *rip*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน