Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิซาเมะ vs ซาสึเกะ เพื่อนๆว่าใครจะชนะครับ

หน้า: (1/2) > >>

TheEterNalEgo:

*haha* *haha* *haha*

*attack* *attack* *attack*

*number1* *number1* *number1*

Augustz:

เกะแบบไม่ต้องคิดมาก  - -

สุซาโน่ เทวีสุริยา คาถาลวงตา  ไหนจะเรื่องการแพ้ทางกันทางจักระอีกอ่า 

คิซาเมะดูแล้วเหมือนจักระธาตุน้ำ เกะมีสายฟ้า คงพอสู้ได้อยุ่หรอกนะ  ^^

nakin:

น้ำเปนสื่อนำไฟฟ้าชั้นดีเลย แต่ไม่ได้แพ้ทาง
แต่ถ้าสู้กะเกะตอนนี้้ ยังไงก้อแพ้ เพราะเกะถ้าใช้ซูซาโนะจะสู้ได้ทั้งใกล้ กลางและไกล
ขณะที่คิซาเมะถนัดการต่อสู้ระยะประชิดเพื่อดูดจักระฝ่ายตรงข้าม

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: nakin ที่ ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 20:59:10 ---น้ำเปนสื่อนำไฟฟ้าชั้นดีเลย แต่ไม่ได้แพ้ทาง
แต่ถ้าสู้กะเกะตอนนี้้ ยังไงก้อแพ้ เพราะเกะถ้าใช้ซูซาโนะจะสู้ได้ทั้งใกล้ กลางและไกล
ขณะที่คิซาเมะถนัดการต่อสู้ระยะประชิดเพื่อดูดจักระฝ่ายตรงข้าม

--- End quote ---

ผมว่าน้ำน่าจะเเพ้ทางสายฟ้านิดนึงนะครับ แต่คงไม่เท่ากับดิน 

เพราะซุยเงสึเคยพูดเอาไว้ว่าตัวเองเเพ้ทางวิชาสายฟ้าจนหลอมละลายร่างไม่ได้ ตอนสู้กับไรคาเงะ

zangkrung:

กรณีเซตสึที่แพ้เกะเพราะเรื่องธาตน้ำแพ้สายฟ้าอย่างว่าแหละครับ แต่เพราะไม่ใช่แค่วิชาแต่ร่างของเซตสึมันก็เป็นน้ำด้วยเลยแพ้แบบเต็มๆ

ส่วนกรณีคิซาเมะถึงจะใช้ธาตุน้ำแต่ร่างกายมันไม่ใช่น้ำดังนั้นถ้าคิดแค่เรื่องธาตุผมว่าเกะคงเอาคิซาเมะไม่ลงหรอกมั้งครับ เจอคาถาคุกน้ำไปแบบนี้ถึงมีสายฟ้าคงทำไรไม่ได้

แต่ถ้าดูจากวิชาทั้งหมดยังไงผมก็ว่าเกะชนะอยู่ดี 

ปัญหาเรื่องเดียวที่เกะต้องเผชิญคือคิซาเมะมันดูดจักระได้  แต่ซาสึเกะมันคงแก้ไขได้อยุ่หรอกมั้ง

แค่เกะใช้วิชาเนตรลวงตาคิซาเมะก็น่าจะเรียบร้อยแล้วมั้ง  เพราะเมะมันคงจะต่อสู้แบบหลับตาเหมือนคาบูโตะไม่ได้
(ถึงแม้มันจะรู้จักอิทาจิมานานและรุ้เรื่องเนตรวงแหวนดี แต่ไม่รู้มันจะรับมือเนตรวงแหวนยังไง)

หน้า: (1/2) > >>

Go to full version