หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยอะครับเรื่องสัตว์หาง  (อ่าน 12949 ครั้ง)

ST23625

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: สงสัยอะครับเรื่องสัตว์หาง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:23:23 »
[ซับไทย] Naruto Shippuuden ตอนที่ 247

ลองดู ตอนนี้ คับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:24:13 »
อยาก รู้ เรื่อง จริง ต้อง ดู อนิเมะ ควบคู่ไป กับ การอ่าน นะ ไม่งั้น คุณจะคุยกับเค้าไม่รุ้เรื่อง

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ แต่คิดว่าบางอย่างในอนิเมมันก็ไม่ถูกต้องเสมอไป ยกตัวอย่างเช่น

1. ตอนที่รุ่น3 สู้กับโอโรจิมารุ ในมังงะ รุ่น1 เป็นคนใช้คาถาลวงตา แต่พอมาดูในอนิเม รุ่น2 เป็นคนใช้

2. ในมังงะ คาคาชิมีแค่ 3 ธาตุ ดิน น้ำ สายฟ้า แต่พอมาดูในอนิเม คาคาชิกลับใช้คาถาไฟได้ด้วย ทั้งๆที่ตัวเองยังตกใจตอนเห็นคาคุซึใช้ได้ 4 ธาตุ

3. เนตรวงแหวนข้างซ้ายของโทบิ ถ้าสังเกตกันดีๆ พื้นหลังของดวงตามันเป็นสีอะไรซักอย่าง คล้ายๆกับตาของสัมภเวสึคืนชีพ แต่พอผมมาดูในอนิเม ตามันกลับเป็นตาปกติอีก 

ผมคิดว่ามังงะ น่าจะเป็นสิ่งที่อาจารย์ตั้งใจจะสื่อออกมาจริงๆ เพราะอาจารย์เขาเขียนมากับมือ

ส่วนในอนิเม เห็นได้ชัดว่ามีหลายฉากที่เพิ่มเข้ามาเพื่อให้เนื้อเรื่องน่าสนใจมากขึ้น แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นสิ่งที่อาจารย์เขาแต่งเองหรือเปล่า น่าเชื่อถือแค่ไหน 

ผมจึงให้ความสำคัญกับมังงะมากกว่าอนิเม นี่คือความเห็นส่วนตัวของผมนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:26:15 โดย Jay_Jay »

ST23625

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:27:36 »
อัน นั้น ผม เอง ก็ สงไส อยู่ 

แต่ถ้า จะให้ นับ การเข้าเรื่องๆ จริง มันน่าจะ นับ ตั้ง แต่ naruto shippuuden นะ

ST23625

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:29:39 »
ผมเอง ก็ ไม่รุ้ ทุกอย่างหรอกครับ ถึง ต้องมาหา ที่เวป แบบนี้

เวปนี้มีไว้เพื่อแลกเปลี่ยน ความรุ้กันไม่ไช่หรอ

ผมก็แค่เอา ความคิดของผม มาบอก

แต่ทำไมเพื่อน นาย ต้องว่าผม มั่ว ด้วย อ่ะ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 17:01:37 »
อ่อ เข้าใจแล้ว ขอโทดแล้วกัน

สุดท้ายก็แค่เดาสินะ เหอะๆ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 20:48:10 »
ผมเอง ก็ ไม่รุ้ ทุกอย่างหรอกครับ ถึง ต้องมาหา ที่เวป แบบนี้

เวปนี้มีไว้เพื่อแลกเปลี่ยน ความรุ้กันไม่ไช่หรอ

ผมก็แค่เอา ความคิดของผม มาบอก

แต่ทำไมเพื่อน นาย ต้องว่าผม มั่ว ด้วย อ่ะ

นายไม่ได้มั่วหรอกครับ ถ้ามันมีอยู่ในอนิเมจริงๆ ก็ถือว่าเชื่อถือได้ มีหลักฐานอ้างอิง

เพียงแต่ประโยคที่นายบอก มันสื่อว่านายพูดถึงมังงะอย่างเดียว ทีหลังไม่ต้องกั๊กเอาไว้ก็ได้ครับ บอกมาเลยว่าอยู่ในอนิเม -*-

เพราะผมเองถึงจะดูอนิเมแต่ก็คงจะไม่ครบทุกตอน เวลาว่างไม่ค่อยมีก็เลยไม่รู้ถึงขนาดนั้น

คนอื่นๆอย่างเช่นท่าน iTheStore เข้ามาอ่านเขาก็ไม่รู้ว่านายพูดถึงอนิเม เพราะบอร์ดนี้ส่วนมากจะวิเคราะห์จากมังงะกัน

แต่ก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  *number1*

ผมก็พึ่งจะรู้ว่ามีสัตว์ประหลาดในเรื่องนี้ด้วย  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 01:29:30 โดย Jay_Jay »

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 22:03:52 »
ผมก็ดูมังงะ เป็นหลัก เพราะมันคือ เนื้อเรื่องที่แท้จริง ส่วนในอนิเมะ ตอนเสริมมันเยอะ เลยไม่ค่อยอยากดูเท่าไร ตั้งแต่ตอนเนตรสีแดงแล้วผมก็ดูบ้างไม่ดูบ้าง ส่วนไอม๊าบกับน้ำกาท อย่าไปให้คามสนใจมันปล่อยให้มันไปสู่ทุคติภูมิอันมี... เกรัจฉาน เปรต และสัตว์นรกเป็นที่ตั้งของมัน เทอญ

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 10 มิ.ย. 2012 เวลา 23:34:04 »
ขอนอกเรื่องนะ แต่ผมเพงดูอนิเมะเมื่อกิผมว่าโทบิกับอุจิวะน่าจะวางแผนร่วมกันแน่ๆแม่ซาซึเกะแหล่ะไส้ศึก

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 01:00:52 »
ขอนอกเรื่องนะ แต่ผมเพงดูอนิเมะเมื่อกิผมว่าโทบิกับอุจิวะน่าจะวางแผนร่วมกันแน่ๆแม่ซาซึเกะแหล่ะไส้ศึก

ไม่มั้ง
แล้วจะทำไม