หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าข้อมูลของ มาดาระ มันสอดคล้องกันนะ  (อ่าน 8246 ครั้ง)

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ผมว่าข้อมูลของ มาดาระ มันสอดคล้องกันนะ
« เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 21:03:19 »
อุจิวะ มาดาระ ตามข้อมูลทั้งหมดที่หลายๆคนเขียน คือบรรพบุรุษแห่งตระกูลอุจิวะ

"ซึ่งเป็นลูกของโซโจโบราชาเทนงูกับหญิงสาวฮิวงะ ซึ่งได้รับพรสวรรค์มหาศาลจากฮิวงะและเทนงูจนเกิดเนตรวงแหวนขึ้นมา แถมเป็นเพื่อนกับรุ่น1 และก่อตั้งหน่วยตำรวจขึ้นแต่ความเป็นจริงราชาเทนงูไม่ได้แต่งงานงานกับสาวฮิ วงะเพราะความรักแต่ต้องการร่างใหม่เพื่อสิงสู่กลืนกินร่าง(ประมาณโอโรจิมารุ )สุดท้ายมาดาระก็ต้องถึงคราวต่อสู้กับพ่อตัวเองแต่พลังของเขายังไม่แกร่งพอ เขาจึงไปขอยืมพลังจิ้งจอกเก้าหาง ก่อนจะไปได้โดนโฮคาเงะรุ่น 1 ขัดขวางเพราะทั้งคู่เป็นสหายกันแล้วรุ่น 1 นึกว่ามาดาระจะไปไขว่หาพลังชั่วร้าย และสุดท้ายรุ่น1ก็ห้ามไม่ได้และต่อสู้กันและก็มีรูปปั้นของทั้งคู่สืบต่อมา (ที่นารุโตะกับซาสุเกะสู้กัน) และการต่อสู้ของเขากับพ่อมาดาระก็ผนึกโซโจโบได้โดยมีเงื่อนไขปลดผนึกอยู่ ด้วย นั้นก็คือการเอาคนที่เบิกเนตรกระจกเงา 3 คนกับพลังของจิ้งจอกเก้าหาง( เพราะมาดาระใช้พลัง 9 หางผนึก)อิทาจิที่รู้ความลับ(ว่ากันว่าผู้ปลดผนึกจะได้พลังอันยิ่งใหญ่)เขา คิดว่าตระกูลอุจิวะคงไม่มีทางเข่นฆ่าตนที่รักเพื่อเบิกเนตรกระจกเงาหรอก เขาเล็งเห็นพรสวรรค์ในตัวซาสึเกะจึงฆ่าทุกคนให้ซาสึเกะเคียดแค้นจนต้องเบิก เนตร เพราะเขาพบคนที่มีเนตรนี้อีกคนแล้ว นั่นคือมาดาระหัวหน้าใหญ่ผู้ชักใยแสงอุษาแต่ข้อสงสัยว่ามาดาระถ้ามีชีวิต อยู่อายุน่าจะเป็นร้อยแล้วแต่ทำไมเขาไปไหนมาเขากลับมาได้ไงและที่อิทาจิเข้า แสงอุษาเพราะจะได้หา 9 หางได้สะดวก

เข้าเงื่อนไขที่มาดาระต้องการ (ปลดผนึกอีกครั้งเพื่อทำลายโลกนินจาแล้วตั้งตัวเองขึ้นเป็นผู้นำ) และอิทาจิเองก็ต้องการสอดส่องความปลอดภัยของโคโนฮะ(และดูแลซาสึเกะ)จากภายใน แสงอุษา แล้วยังต้องการให้ซาสึเกะมาตั้งตระกูลไหม่อีกรอบแทนตนเองที่มีประวัติฆ่า ล้างตระกูล

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ผมว่าข้อมูลของ มาดาระ มันสอดคล้องกันนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 21:59:14 »
ถ้ายังงั้น ซาสึเกะก็ต้องเหนื่อยเลยอะดิ

ต้องตั้งตะกูลมาใหม่

ต้อง...เยอะเลยเนอะ น่าอิจฉา
แล้วจะทำไม

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: ผมว่าข้อมูลของ มาดาระ มันสอดคล้องกันนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 22:29:06 »
ถ้ายังงั้น ซาสึเกะก็ต้องเหนื่อยเลยอะดิ

ซากุระ กับ คาริน เนี่ยแหละครับเหนื่อย ตก2รอบชั่วโมง เรียกว่าปั่มทะเลเหลืองกันไปเลย  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 23:11:53 »
ใกล้จะติดเรทแล้วสินะ  *hoho*

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 23:16:59 »
เอาแบบจิงจิงมั้ยล่ะ ผมอยากจะบอกว่าผมเองก็มีความเชื่อในข้อมูลนี้นะคับ ผมมองอย่างคนนอกนะ ข้อมูลนี้มองได้ว่าเปนไปได้และเปนไปไม่ได้ในคราวเดียวกัน คนที่อ่านกาตูนแบบพันแท้ก็มองว่ามันมั่วอะเพราะมันไม่ปรากดในเนื้อเรื่องน่ะคับ แต่มันจะมีคนเขียนขึ้นมาเองลอยลอยได้อย่างไร มันอาจจะต้องมีโครงหรือไกไลคร่าวคร่าวของเรื่องที่อาจเปนวงในแล้วเขาเอามาแปลก็เปนได้ส่วนจะกล่าวในเรื่องหรือไม่นั้นผมมองว่าไม่จําเป็นนักครับ มันเปนโครงเรื่อง ไม่จําเป็นต้องเฉลยไห้ผู้อ่านรู้ก็ได้ ไห้ผู้อ่านติดตามเรื่องราวของตัวละครแต่ละตัวมากกว่า ก็เปน คหสต น่ะครับ ยังไงก็ต้องยอมรับเสียงข้างมาก *number1*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 23:20:46 »

ซากุระ กับ คาริน เนี่ยแหละครับเหนื่อย ตก2รอบชั่วโมง เรียกว่าปั่มทะเลเหลืองกันไปเลย  *haha*

ซาซเกะ นะครับ ใช้เป็นแต่คาถานินจา ไม่ใช่ครูไกที่ใช้พลังกาย

แล้วถ้าครูไกใช้คาถาแยกเงาพันร่างได้คงจะปั๊มลูกกันมันส์หยด

love_jung

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 14:08:29 »
ข้อมูลนีแต่งและเขียนขึ้นมา จากที่ จขกท เอามาอ้างอิงนี่ ตอนนั้นคนยังคิดว่ามาดาระคือโทบิอยู่เลย

kyo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 14:47:34 »
ข้อมูลนีแต่งและเขียนขึ้นมา จากที่ จขกท เอามาอ้างอิงนี่ ตอนนั้นคนยังคิดว่ามาดาระคือโทบิอยู่เลย
แต่สิ่งที่แปลกอย่างนึงข้อมูลนี้ผมก็เคยเห็นผ่านตามานานละ คือเค้ารู้ได้อย่างไร มาดาระมันมีอะไรเกี่ยวกับเทนงู ซึ่งตอนล่าสุด มาดาระใช้ซูซาโนะขั้นสุดท้าย มันคือเทนงูดีๆนี่เอง มันก็น่าคิดนะที่คนเขียนเค้าพูดถึงเทนงู ซึ่งเขียนก่อนหน้าที่กาตูนจะออกถึงตอนล่าสุดนี่นานพอดูเหมือนกัน
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 15:21:05 »
หรือมันเปนความบังเอิญ  *shock*

kampagank

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 17:09:56 »
เอาแบบจิงจิงมั้ยล่ะ ผมอยากจะบอกว่าผมเองก็มีความเชื่อในข้อมูลนี้นะคับ ผมมองอย่างคนนอกนะ ข้อมูลนี้มองได้ว่าเปนไปได้และเปนไปไม่ได้ในคราวเดียวกัน คนที่อ่านกาตูนแบบพันแท้ก็มองว่ามันมั่วอะเพราะมันไม่ปรากดในเนื้อเรื่องน่ะคับ แต่มันจะมีคนเขียนขึ้นมาเองลอยลอยได้อย่างไร มันอาจจะต้องมีโครงหรือไกไลคร่าวคร่าวของเรื่องที่อาจเปนวงในแล้วเขาเอามาแปลก็เปนได้ส่วนจะกล่าวในเรื่องหรือไม่นั้นผมมองว่าไม่จําเป็นนักครับ มันเปนโครงเรื่อง ไม่จําเป็นต้องเฉลยไห้ผู้อ่านรู้ก็ได้ ไห้ผู้อ่านติดตามเรื่องราวของตัวละครแต่ละตัวมากกว่า ก็เปน คหสต น่ะครับ ยังไงก็ต้องยอมรับเสียงข้างมาก *number1*
ครับอย่างที่คุณว่าก็มีส่วนถูก มันอาจจะเป็นไปได้เละเป้นไปไม่ได้
เเต่ว่า บทการ์ตูนเรื่องนี้ ได้ถูกเขียนล่วงหน้าไว้เยอะเเล้วครับ เป็นบทที่เป็นตัวหนังสือนะครับ เเล้วอาจารย์ก็จะเอามาตีเแ็นภาพวาดอีกที่ เเล้วจะส่งให้สำนักพิมพ์พิมพ์ออกมา เเล้วจะมีเเอนนิเมชั้นทตามมาที่หลัง
คือ บทมันมีไว้เเล้ว อาจจะมีสปอยให้น่าติดตามอะไรอย่างนี้อะไรครับ

kampagank

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 17:14:23 »
แต่สิ่งที่แปลกอย่างนึงข้อมูลนี้ผมก็เคยเห็นผ่านตามานานละ คือเค้ารู้ได้อย่างไร มาดาระมันมีอะไรเกี่ยวกับเทนงู ซึ่งตอนล่าสุด มาดาระใช้ซูซาโนะขั้นสุดท้าย มันคือเทนงูดีๆนี่เอง มันก็น่าคิดนะที่คนเขียนเค้าพูดถึงเทนงู ซึ่งเขียนก่อนหน้าที่กาตูนจะออกถึงตอนล่าสุดนี่นานพอดูเหมือนกัน
เขาเรียกว่า เอาสปอยออกมาก่อนอะครับ อย่างเช่น หนังเรื่องนึงจะทำการถ่ายทได้ ก็ต้องมีบทก่อนใช้ไหมครับ
การ์ตูนก็เหมือนกัน อาจารย์เขาเขียนบทไว้เเล้ว ก็อาจจะเอาสปอยออกมาให้ ติดตาม ยั่วน้ำลายเล่น เขาเรียกว่า เรียก เรทติ้ง
เรทติ้งอันดับ 1 คือวันพีช
เรทติ้งอันดับ 2 คือนารูโตะ-----ถ้าอยากเป็นอันดับ 1 ก็ต้องเรียกเรทติ้งนั้นเเระครับ  *hoho*