หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่า แชงคูส มีพลังของผลไม้ปีศาจเพราะว่า...?  (อ่าน 61830 ครั้ง)

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ของท่านกินขาดฮะ  เพราะมันสัมผัสได้ เอลซ่ามันเปนแค่ตัวการ์ตูนฮะ  *nude* *nude*

ท่านเคยไปสัมผัสที่ไหน - -
แล้วจะทำไม

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมหมายถึงว่า มันเปนของจิงเลยสัมผัสได้เฉยๆ  - -

aloneblack

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมคิดว่านะ

ตอนที่ช่วยลูฟี่เนี่ย ยังไม่ได้กินผลไม้ปีศาจแน่นอน เพราะว่ายน้ำได้
(ไม่น่าจะเกี่ยวกับฮาคิ)

แล้วก็น่าจะยังไม่ได้เปง 4 จักพรรด์ด้วย

แต่หลังจากนั้นน่าจะได้กินผลไม้อะไรสักอย่างแน่ แล้วก้อได้เปง 4 จักพรรด์ ชัว

(ผมเปงสมาชิกใหม่อ่ะ ถ้าความเหนไม่ถูกจัยคัยก้อขออภัยนะจ๊ะ)

Garifer

• *
เราว่าแชงส์คงไม่ได้กินหรอก คิดว่าที่ยอมเสียแขนเพราะแสดงให้ลูฟี่เห็นถึงความน่ากลัวของทะเล เพราะตอนนั้นลูฟี่มันรู้แค่ด้านดีของการเป็นโจรสลัด หนวดขาวเคยถามแชงส์ว่าทำไมคนอย่างแชงส์ถึงเสียแขนไป แชงส์มันตอบว่าจะเอาไปเดิมพันกับยุคสมัยใหม่ แต่ที่แชงส์เป็น 1 ใน 4 จักรพรรดิได้ คิดว่าส่วนหนึ่งน่าจะมาจากประสบการณ์จากการอยู่บนเรือของโรเจอร์มาก่อน แล้วก็ฝีมือดาบกับฮาคิของแชงส์มากกว่า แล้วฝีมือลูกเรือแต่ละคนก็ไม่ใช่เล่นๆ น่าจะประมาณนี้

ส่วนเรลี่ย์นั้น ลุงแกไม่ได้กินฮาฟฟ ไม่งั้นแกจะว่าไปหาลูฟี่ที่เกาะผู้หญิงได้ยังไง แกบอกเรือแกโดนพายุเลยว่ายน้ำไปหาลูฟี่ เพราะถ้าลุงแกกินจริงคงตายตั้งแต่ตกเรือแล้วล่ะ บางทีโจรสลัดที่เก่งๆ ก็ไม่ได้กินผลปีศาจน้อ

แต่แอบสงสัยถ้าจินเบกินผลปีศาจแล้วจะเป็นไง โฮะๆ *hoho*

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
ไม่รุ้เหมือนกัน  แต่มีอยู่วันนึง ฝันว่า แชงค์กินผลปีศาจเข้าไป  หลังจากแยกกับลูฟี่  *number1* *number1* *number1*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ไม่รุ้เหมือนกัน  แต่มีอยู่วันนึง ฝันว่า แชงค์กินผลปีศาจเข้าไป  หลังจากแยกกับลูฟี่  *number1* *number1* *number1*

ระวังฝนจะตกในความฝันนะครับท่าน เด๋วจะฝันเปียกเอา
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

addaddin

• *
กินไม่กินก็ไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยเห็นความสามารถ แต่ถ้าเรื่องการทำตัวตามความหมายของชื่อเรียก โจรสลัด

ผมว่า โจรสลัดที่ทำตัวเหมาสมกับการเป็นโจรสลัด ก็หนวดดำนี่หละครับ เลวได้ใจ แต่ก็ไม่ได้ไปฆ่าข่มขีนใครเนอะ มันก็มีจุดยืนเป็นของตนเอง

แล้วจุดมุ่งหมายของ 4 จักรพรรดิ์ คืออะไร One Piece เหรอ หรือว่าอยู่ไปวันๆ ดูอย่างเรลี่ หลังจากได้ทิ้ง One Piece ไว้ที่เกาะสุดท้าย

ก็กลับออกมาจาก โลกใหม่ แล้วก็ใช้ชีวิตไปวันๆบนซาบอนตี้ แล้วมันโจรสลัดตรงไหน

แต่ผมชอบแนวคิดและพล๊อตเรื่อง ของอ.เค้านะ ที่ อ.ตั้งใจจะเขียนเหมือนยกย่อง Pirate บางกลุ่ม ให้เป็น Hero

แล้วให้รัฐบาลโลกเป็นเครื่องมือของคนชั่ว ที่ต้องทำตามเผ่ามังกรฟ้า ที่เลวนรกแตก อะไรประมาณนั้น ผูกเรื่องได้เสียดสีสังคมดีมาก

และที่มีบางท่านกล่าวว่า แซงค์ อาจ หักมุมกลายเป็นตัวร้ายก็ได้ มันก็น่าจะเป็นไปได้ เพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้ แต่เอ หรือว่าอ.ต้องการ

เปรียบเปรย โจรสลัดก็คือยากูซ่าผู้ผดุงความยุติธรรมอะไรประมาณนั้นนะ ฮ๋าๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 11:35:24 โดย addaddin »

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
ตอบหัวข้อ กระทู้ ผมเชียร์คุณสู้ๆครับ ผมรักคุณเรามาเป็นแฟนกันได้มะ เห้ย!
  ผมชอบความคิดเห็นแบบคุณนะ มันออกเเนวไม่เหมือนใครดี ผมนั่งอ่าน เออ!
  ความคิดแบบนี้ มันจะมีน้อยคนนะ ที่จะคิดได้ อันนี้ชมนะ 

"อย่าท้อแท้ แม้แสงอาทิตย์ร่ำไรยังส่องไม่ถึง
    สมองมีไว้ให้คิด  ถ้าหยุดคิดและจิตตนาการ''               
                             *hoho* ถึงเหตุละผลของ ตัวละครไม่แน่ชัด  ก็เถอะเราเชียร์คุณ

ชั่งเค้าเถอะ คนอื่นที่คิดไม่เหมือนเรา  ต่างคนต่างความคิด ผมยังคิดเรื่องพ่อโคบี้เลยมัน ใช่ไอนนั่นหรือเปล่า

แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

benzvip1

• *
ตอบหัวข้อ กระทู้ ผมเชียร์คุณสู้ๆครับ ผมรักคุณเรามาเป็นแฟนกันได้มะ เห้ย!
  ผมชอบความคิดเห็นแบบคุณนะ มันออกเเนวไม่เหมือนใครดี ผมนั่งอ่าน เออ!
  ความคิดแบบนี้ มันจะมีน้อยคนนะ ที่จะคิดได้ อันนี้ชมนะ 

"อย่าท้อแท้ แม้แสงอาทิตย์ร่ำไรยังส่องไม่ถึง
    สมองมีไว้ให้คิด  ถ้าหยุดคิดและจิตตนาการ''               
                             *hoho* ถึงเหตุละผลของ ตัวละครไม่แน่ชัด  ก็เถอะเราเชียร์คุณ

ชั่งเค้าเถอะ คนอื่นที่คิดไม่เหมือนเรา  ต่างคนต่างความคิด ผมยังคิดเรื่องพ่อโคบี้เลยมัน ใช่ไอนนั่นหรือเปล่า

คำชมใช่ไหม  *great* *great* *love*
แล้วจะทำไม

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "

คำชมใช่ไหม  *great* *great* *love*
ชอบจริงๆครับ  *number1* *number1*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]

ระวังฝนจะตกในความฝันนะครับท่าน เด๋วจะฝันเปียกเอา

ตกดึกแล้วอารมณ์หื่นมาแล้วละสิ

ผมไม่ไปฝันเปียกหรอก เสียดายของ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

benzvip1

• *
หมายความว่าอะไรหว่า - -
แล้วจะทำไม

takky

• *
นักดาบส่วนมากไม่เห็นกินผลปีศาจนะครับผมว่าเหมือนมั่นใจว่าตัวเองเก่งอยู่แล้ว
 *number1*
ขอเน้นว่าส่วนมากนะครับอาจจะมีส่วนน้อยที่กิน