Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ช่วยใขข้อข่องใจกับฮาคิหน่อยครับ งงโครต

หน้า: (1/4) > >>

pompampeebar:

ฮาคิมันมีไรมั้งอะคับแล้วทำไรได้ ผมอ่านยัง งงๆ อยู่เลย มันเยอะเดี๋ยวก็สลบเดี๋ยวก็กันนั้นกันนี่ได้อะ เลยอยากรู้ว่ามันมี แบบไหนทำอะไรได้ แล้วชื่อของฮาคินั้นๆด้วยอะ จำยากมากช่วยหน่อยครับ
 *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

zCGz14211:

ฮาคิแบ่งได้3ประเภทคือ

1. ฮาคิสังเกต ใช้รับรู้สภาพรอบๆตัวโดยไม่ต้องมองหรืออ่านทางคู่ต่อสู้ล่วงหน้า บนสกายเปียร์เรียกพลังนี้ว่ามันโทระ

2. ฮาคิเกราะ ใช้เพิ่มความแข็งแกร่งของร่างกายหรืออาวุธ และทำให้โจมตีร่างจริงของผู้มีพลังพิเศษจากผลปีศาจได้

3. ฮาคิราชัน ใช้ข่มขวัญฝ่ายตรงข้าม และสามารถทำให้สลบได้ น้อยคนนักที่จะมี ไม่สามารถฝึกให้ใช้ได้แต่สามารถฝึกให้ควบคุมได้

บุคคลสำคัญในระดับโลกส่วนมากมีฮาคิราชันทั้งนั้น

ตอบแบบคร่าวๆ ที่เหลือรอคนอื่นมาเสริม

Emadness:

http://dyukefundee.exteen.com/20091226/onepiece-6

เว็บนี้เลยคับ  *number1*

BlackNomYen:

ตามที่ว่ามานั่นเเหละครับ... *attack*

เเต่ ผมขอเสริม 2 ข้อ คือ

1.ฮาคิเกราะ " ใช้เพิ่มความแข็งแกร่งของร่างกายหรืออาวุธ และทำให้โจมตีร่างจริงของผู้มีพลังพิเศษจากผลปีศาจได้ "

โจมตีผู้มีพลังจากผลปิศาจได้ โดยเฉพาะ สายโรเกีย นะครับ ถ้ืาเจอฮาคิเเบบนี้ก็กันไม่อยู่

2.ฮาคิราชันย์ " ใช้ข่มขวัญฝ่ายตรงข้าม และสามารถทำให้สลบได้ น้อยคนนักที่จะมี ไม่สามารถฝึกให้ใช้ได้แต่สามารถฝึกให้ควบคุมได้ "

ถ้าเป็นพวกที่มีพลังกล้าเเข็งพอ ก็ทำให้ชะังักไปชั่วคราวครับ  *cheers* *cheers*

annop:

ฮาโอโชคุ   ฮาคิราชันย์[/size]

เค็นบุนโชคุ  ฮาคิเกราะ

บูโซโชคุ  ฮาคิสังเกตุ

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version