Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เรื่องของ วิชาผนึก

หน้า: << < (2/3) > >>

themangmang1:

ผมว่านะ น่าจะเป็น วิชาผนึกของตระกลู อุสึมากิ ทั้งหมดแหละทั้ง 4 - 6 - 9 เนี้ย

Jay_Jay:

ผนึกเก้าวิถีน่าจะเป็นวิชาของเนตรสังสาระนะครับ เพราะมังกรมันออกมาจากปากเทวรูปมารนอกรีตอะ แต่ก่อนนางาโตะก็เคยใช้วิชานี้

ตอนที่สู้กับฮันโซ แต่ไม่ใช่ลักษณะของคาถาผนึก แตะต้องตัวใครคนนั้นจะโดนดึงวิญญาณทันที

Jay_Jay:

นอกจากนี้ผมยังเคยอ่านเจอผนึกแปดวิถีอีกอย่างนึง รู้สึกว่ามินาโตะเป็นคนใช้เพื่อผนึกจักระของคุชินะลงในตัวนารุโตะ

เพื่อในอนาคตคุชินะจะได้ออกมาพบนารุโตะตอนโตได้

แต่ผมชอบผนึกของเพนอะ มันเท่กว่าคนอื่น  *great*

Eve_Mystick:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 16:27:21 ---ผนึกเก้าวิถีน่าจะเป็นวิชาของเนตรสังสาระนะครับ เพราะมังกรมันออกมาจากปากเทวรูปมารนอกรีตอะ แต่ก่อนนางาโตะก็เคยใช้วิชานี้

ตอนที่สู้กับฮันโซ แต่ไม่ใช่ลักษณะของคาถาผนึก แตะต้องตัวใครคนนั้นจะโดนดึงวิญญาณทันที

--- End quote ---
แบบนี้เปล่าครับ ^___^

Gedo mazo

เฮฟวี่:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อา. 27 พ.ค. 2012 เวลา 08:26:21 ---
--- อ้างจาก: คุยด้วยคน ที่ อา. 27 พ.ค. 2012 เวลา 05:09:42 ---ผนึก 9 วิถีเป็นวิชาผนึกที่เมพที่สุด  *number1*

ผนึกของรุ่น1 สิเมพสุดอะ  *great*

ผนึกของ วมต ซิครับ เทพสุด

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version