Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าลูฟีจกับลอร์จะทำสงครามกับจักรพรรดิ คนไหน

หน้า: << < (10/11) > >>

BlackNomYen:

ว่าเเต่...เราก็คิดๆกันอยู่ใช่มั๊ยครับ ว่าจะเป็น 4 จักรพรรดิ คนไหน ?

ทีนี้ เหตุผลที่ ลอว์ จะไปโค่น 1 ใน 4 จักรพรรดิ คืออะไร ?  *attack*

ผมเเดง เพราะอยากดวลดาบรึเปล่า ? เหมือ โซโล กับ มิฮอว์ค น่ะครับ...

หนวดดำ อยากลองบวกกับที่มีผลปิศาจ 2 ผล รึเปล่า ?

ผมเดานะครับ !  *้ั์post* *้ั์post*

juppy:

ผมไห๊บิ๊กมัม 1 เสียง ไคโด

แต่ไคโด ก็ *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

ถ้าไห๊วัดกัน ผมเรียงงี๊นะความเก่งกาจ

หนวดดำ ผมแดง บิ๊กมัม ไคโด

(หนวดดำล้มผมแดง ละเจอลูฟี่) น่าสนุกกว่าตั่งเยอะ  *haha*

krit_d.k.t2:

*hoho* ส่วนตัวผมนะครับขอคิดแหวกแนวหน่อยนะครับ

ผมว่าน่าจะเป็นกลุ่มโจรสลัดหนวดขาว

หนวดขาวตายไม่ได้หมายความว่า กลุ่มโจรสลัดหนวดขาวจะสะหลายไปซะหน่อย

(ดูจากหน้าปก ตอนที่ 668 แล้วก็ตัวอย่างในอนิเมที่ซันจิสู้กับมัลโก้)

อีกคนที่คิดไว้ก็คือบิ๊กมัมครับ

แชงค์ ผมว่าเป็นไปไม่ได้ครับเพราะลูฟี่นับถือแชงค์มาก ใครมาพูดในทางที่ไม่ดีเกี่ยวกับแชงค์ระวังจะโดนเหมือนท่านบากี้นะครา้บ *hoho*

lionkinging2:

ผมว่าบิ๊กมัมแหละครับ - -;
คิดว่าอาจะเหมือนตอนคล๊อคโคไดล์ก็ได้นะ สู้กับ 7 เทพโจรสลัดคนแรกก็แพ้ให้ก่อน
แต่พอรอบต่อๆไปก็ชนะอ่ะ
นี่ก็อาจจะเหมือนกันก็ได้ เอ๊ะ *shock* นอกเรื่องนี่หว่า *rip*

Oom_Oom:

ผมว่าต้องเป็นบิ๊กมัม นะครับ
ไคโด น่าจะออกหลังจากบิ๊กมัมเสร็จไปแล้ว *attack* *attack*

หน้า: << < (10/11) > >>

Go to full version