Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

หรือที่ซาสึเกะเกรียดอิทาจินักหนาเป็นเพราะ โคโตะ อมัทสึคามิ

หน้า: << < (2/5) > >>

cosmo:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 14:51:19 ---ผมเข้าใจความหมายที่คุณจะสื่อละ

คุณคิดว่า "อิจจี้เคยใช้โคโตะ อมัทสึคามิควบคุมเกะ ให้เกะเกลียดอิจจี้ในตอนเกะยังเด็ก" ใช่มะคับ

แต่ผมว่าไม่น่าใช่หรอก  ฆ่าล้างตระกูล เปนนินจาแยกตัวออกจากหมู่บ้าน 

เปนใคร ใครก้เกลียดทั้งนั้นแหล่ะคับ ยิ่งเปนคนที่รักมากก้ยิ่งเกลียดมาก แถมยังฆ่าพ่อแม่ ทิ้งให้มันอยุ่คนเดียวอีก

ไว้รอบูมออกมา ผมจะซื้อมาอ่านดูว่ามันแปลว่ายังไงกันแน่  ^^

--- End quote ---
ผมหมายถึงอย่างที่ว่ามานี้ละครับ

sattkon:

คือถ้าคุณรู้แล้วจะมาตั้งมู้อีกทำไมหละคร๊าบบบบบ  *้ั์smoking*

chainoi:

อิทาจิใช้ไปจิงๆตามที่พูดแหละครับ แต่ใช้สั่งให้ทำอะไรอันนี้ไม่รุ เพราะ คิลเลอร์ บี เคยถามอิทาจิครับ ว่าทำไมไม่ใช้วิชานี้กับ ซาซึเกะ ซะเอง จะเอามาฝากไว้กับ นารุโตะทำไม  อิทาจิตอบว่า ตอนนั้น(หมายถึงตอนที่สู้กับซาซึเกะ)ยังใช้ไม่ได้ มันสิบปีใช้ได้ครั้งเดียว แสดงว่า สิบปีก่อนหน้านั้น อิทาจิใช้วิชานี้ไปครับ แต่ใช้กับใครอันนี้ยังไม่รู้ แต่ถ้าบอกมายังนี้ก็รุละว่าใช้กับ ซาซึเกะ แต่สั่งให้ทำอะไรอันนี้ไม่รู้

Augustz:

งงมากกกกกก  แม่มเอ้ยยยยยยยย  *rip* *rip* *rip*

devicry:

คาถา โคโตะ อมัทสึคามิ  เปนวิชาเนตรสูงสุดของชิซุย นั่นแหละ

ผมว่าน่าจะใช่ ที่ใช้กับซาซึเกะ  เดาว่าเปนตอนที่เกิดเหตุหลังฆ่าล้างตระกูล

หรือไม่ก้อ ตอนที่มาเอาเก้าหางและเจอจิไรยะ ในโรงเตี้ยม ที่อิทาจิใช้เทวีสุริยา

คงเพราะไม่คิดว่าซาซึเกะ  จะเข้มแข็งพอที่จะมีชีวิตอยู๋ หรือ อยู๋ได้แต่เป็นเด็กที่อ่อนแอ ละมั้ง

เลยสร้างเป้าหมาย  โดยให้มาแก้แค้นตนเอง  จะได้มั่นใจว่า  มันไม่แอบไปฆ่าตัวตายที่ไหนสะก่อน  *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (2/5) > >>

Go to full version