Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ขอเคลียเรื่องอิซานางิหน่อยครับ สรุปแล้วเงื่อนไขมันคืออะไรกันแน่เนี่ย ???

หน้า: << < (3/8) > >>

Haroshi:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 03:12:20 ---ไม่หรอกมั้ง  อิจจี้เคยบอกเกะไว้ว่า ถ้าเกะเบิกกระจกเงาได้ จะกลายเปนคนที่3

มาดาระ อิจจี้ เกะ  แต่สงสัยแค่ว่า ทำไมมันไม่นับรวมชิซุยก่ะอิสึนะด้วยหว่า  - -

--- End quote ---

ไช่ครับถ้านับรวมเเล้วมัน ก็ตั้ง5คนเลยนา ยังสงสัย กับผู้ มีเนตรวงเเหวนกระจก..นะครับ *dead*

cosmo:

หมายถึงคนที่ยังไม่ตายมั้งครับ

chainoi:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 23:37:59 ---1.อาจจะโกหกก้ได้นะคับ

2.โกหกเพื่อบั่นทอนความมั่นใจในการต่อสู้ของโคนันลงไปเพื่อให้โคนันหมดกำลังใจจะต่อสู้  เกทับ ว่าง่ายๆ

3.อันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่วิชาเนตรคือวิชาเกี่ยวกับภาพลวงตา  อาจจะทำได้ก้ได้มั้งคับ
   แบบว่า ใช้แค่พลังเนตรอย่างเดียว เปลี่ยนความจิงเปนภาพลวงตา แต่แลกด้วยการมองเห็น

4.เรื่องนี้ผมก้ไม่รุ้คับ

5.ประโยคที่โทบิพูดว่า "เนตรวงแหวน กับ DNAของฮาชิรามะ  มันเองก้คิดจะควบคุมเก้าหางสินะ"
   น่าจะประมานนี้นะคับ ไม่รุ้ประโยคนี้ผมคิดไปเองป่าวนะ แต่ดูเหมือนเป้าหมายของดันโซ
    จิงๆแล้วไม่ใช่เพื่อใช้อิซานางิ แต่เพื่อควบคุมเก้าหาง เพราะมันพูดเหมือนว่า โอโรทดลองเอาDNAรุ่น1มาใส่ตัวดันโซ
    เพื่อยืดระยะเวลาของอิซานางิออกไปอีก แค่ยืดเวลาเฉยๆ ไม่ใช่ว่าจะเปนต้องมีDNAรุ่น1ถึงจะใช้ได้

6.คงจะเปนพลังซ่อนเร้นล่ะมั้งคับ อาจจะคิดว่า ซักวันลูกทั้ง2คนอาจจะร่วมมือกันเพื่อสันติภาพ
   เลยทิ้งพลังไว้ให้เพื่อช่วยเหลือคนน้อง  แต่มันกลับผิดคาดมั้งคับ  หรือไม่ก้ พ่อลำเอียง  - -

7.ใช่คับ ว่าตระกูลอื่นไม่ได้มีเนตร แต่เอามาใส่ได้ไม่ใช่หรอคับ  อย่างดันโซเองก้เอามาใส่

8.อันนี้ก้ไม่รุ้แฮะ แอบงงตรงที่ว่า หลบหลีกการตายได้2ครั้ง  - -

- สนับสนุนด้วยครับ อย่างข้อ1นี่ ก็มีความเป็นไปได้ว่ามันโกหกนะ เพราะใช้เสร็จตามันดับนี่ครับ แสดงว่ามันโกหก
- หรือถ้าประโยคนี้ " อิซานางิ มีแต่ชั้นเท่านั้นที่ใช้วิชานี้ได้ไม่จำกัด แต่ก็มีอีกเทคนิคหนึ่งที่จะใช้ คือการมีพลังของอุจิวะและเซ็นจู " ถ้าประโยคนี้เป็นจิงก็แสดงว่ามี 2 วิธีที่จะสามารถใช้อิซานางิได้นะครับ
-ส่วนเรื่องพลังที่แบ่งให้ลูกสองคนนี่คงไม่มีการลำเอียงหรอกครับ ทั้งสองพลังน่าจะมีความหมายพอๆกัน เพียงแต่เราไม่รู้เกี่ยวกับพลังกายเซียนเท่าไหร่ก็เลยคิดไปเองว่าพลังเนตรมีพลังมากกว่า
-ส่วนข้ออื่นๆก็ตามที่ August บอกแหละครับ

iTheStore:

--- อ้างจาก: kampagank ที่ พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 01:47:46 ---อิทาจิ พูดว่า " นั้นก้อคือ ผู้ใช้จะกลายเป็นพวกหยิ่งยะโส และใช้มากจนเกินไป "
เเสดงว่า ตระกูล อุจิวะ มีคนใช้ กระจกเงานิรันดร์ เยอะอยู่ เยอะจนสามารถที่จะสู้กันเองได้
ไม่ได้มีเเต่ มาดาระ ซาซึเกะ เพื่อนว่าไง *number1*

ที่อิทาจิพูดหมายถึงคนที่ใช้ อิซานางิ ไม่ใช่หมายถึงคนที่ใช้ กระจกเงานิรันดร์

spirit:

ดูจากที่อิทาจิ พูดล่าสุดนะครับ  "ในการต่อสู้ที่สำคัญที่อูจิวะห้ามแพ้ อิซานางิถือว่ามีประโยชน์มากเลยละทว่ามีความเสี่ยงมากกว่าที่การมองเห็น" จากประโยคนี้ผมว่าวิชานี้ไม่จำเป็นต้องมีเซลล์รุ่นหนึ่งก็สามารถใช่ได้นะครับ อิซานางิเนี้ย

ต่อมาอีกประโยคนึง  "ผู้ใช้จะกลายเป็นผู้หยิ่งยะโสและใช้มากจนเกินไป ถ้าเกิดมีคนคนเดียวใช้ก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่มันมากกว่าคนเดียวนี้สิสุดท้ายพวกที่ใช้ลงเอยด้วยการต่อสู้กัน"  จากประโยคนี้ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกับเนตรกระจกเงานิรันดร์รึป่าวนะ รึแค่ใครอยากใช้ก็ใช้ตามเอาเภอใจแต่ต้องแรกกับการเสียดวงตาไป1ข้างแต่ถ้ามีดวงตาเยอะก็ไม่ใช่ปัญหา  แล้วคนมีเนตรนิรันดร์ละ ตาจะบอดไหมอันนี้อิทาจิยังไม่ได้บอก แต่ถ้าให้ผมเดาผมว่าไม่บอดครับ  สังเกตุได้จากคริปที่รุ่น1สู้กับมาดาระและฉากสุดท้ายโดนดาบเสียกลางหลังแต่ไม่ยักจะตายอันนั้นอาจจะเป็นวิชาอิซานางิก็เป็นได้นะครับ  เพราะว่าตอนนั้นมาดาระมีเนตรนิรันดร์แล้ว และวิชานี้ไม่จำเป็นต้องใช้เซลล์ของรุ่นหนึ่งแต่อย่างใด

หน้า: << < (3/8) > >>

Go to full version