Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สงสัยครับ ทําไมบางคนลอยตัวได้ บางคนไต่ผนังได้ มันเกี่ยวกับอะไรครับ

หน้า: << < (2/3) > >>

Augustz:

ถ้าเปนวันพีช คงเปนสายโรเกียอ่ะคับ  *haha* *haha* *haha*

เอาจิงๆแล้วนะ  คงเปนเพราะความสามารถของแต่ละคนอ่ะคับ

ส่วนเรื่องไต่กำแพง คือการปล่อยจักระไว้ที่เท้าแล้วเดินฮะ  - -

Jay_Jay:

โคนันนี่ก็คงจะคล้ายๆกับกาอาระ ควบคุมทรายได้ แต่เราก็ไม่รู้ว่าทรายมันลอยได้ยังไง หลายๆคนบอกว่าเป็นจักระลมที่พยุงทรายเอาไว้

ส่วนของโคนันก็น่าจะเหมือนกัน  เอากระดาษมาทำเป็นปีก และก็ตอนที่ลอยได้รู้สึกว่าร่างกายตอนนั้นจะแปรสภาพเป็นกระดาษไปเกือบหมดแล้ว

น่าจะใช้หลักการเดียวกันคือใช้กระดาษพยุงตัวเองเอาไว้

ไต่กำเเพง ก็ง่ายๆเลยครับ ก็เหมือนตอนที่พวกนารุโตะฝึกปืนต้นไม้ รีดเร้นจักระไปที่เท้า มันก็จะดูดกับพื้นให้เอง

(การเดินบนน้ำก็ใช้หลักการเดียวกัน)

ของเพน เป็นความสามารถเฉพาะของวิถีครับ รู้สึกว่าจะเป็นของวิถีสวรรค์ มันเป็นความสามารถควบคุมแรงดึงดูด

sattkon:

ขอแนะนำให้ท่านดู นารูโตะ ตั้งแต่ตอนแรกจนถึงปัจจุบัน *haha*

nakin:

สึจิคาเงะ ก้อลอยได้ เพราะใช้วิชากุมน้ำหนัก ที่เหนลอยได้ตอนนี้ ก้อเหนมีแค่ธาตุดินกะลม

sattkon:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 10:22:21 ---สึจิคาเงะ ก้อลอยได้ เพราะใช้วิชากุมน้ำหนัก ที่เหนลอยได้ตอนนี้ ก้อเหนมีแค่ธาตุดินกะลม

--- End quote ---
*yellowcard* ไม่ใช่ครับ ที่มันลอย เพราะลูกน้องมันต่างหาก ก็เห็นมันบ่นอยู่ว่าปวดหลัง  *splash*

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version