Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถามตรง ๆ งง กับ วิชาอิซานามิ ไหมคับ

หน้า: (1/5) > >>

โจโฉลักหลับ:

บอกตรง ๆ เลยว่า ผมงง คับ
ใครพอที่จะอธิบายให้เข้าใจง่าย ๆ หน่อยคับ

benzvip1:

ก็ถ้าไม่เก่งคณิตก็จะ งง เครื่องหมายหน่อยอะเนอะ

เอาง่ายๆ เราสร้างภาพอีกโลกหนึ่งให้ศัตรู  และให้ศัตรูอยู่ในวงเวียน ( คิดเป็นแบบวงกลม )

แต่ก็สามารถออกมานอกวงเวียนได้ ถ้าศัตรูเปลี่ยนตัวตน ( ก็คือ คิดจะไปทางอื่น นอกจากวนเป็นวงกลม )

งงไหมคับ  อธิบายง่ายสุดๆละนะ   *dontknow*

Jay_Jay:

คุณงง ผมโคตรงงเลยครับ แถมยังมีอิซานางิเข้ามาเกี่ยวอีก ยิ่งงงเข้าไปใหญ่ แค่การทำงานของอิซานามิก็ไม่เข้าใจแล้ว

ไหนตอนแรกบอกว่าอิซานางิคือวิชาที่เปลี่ยนจินตนาการให้เป็นชีวิตจริง ตอนนี้บอกว่าเป็นวิชาที่เปลี่ยนโชคชะตา

ตอนแรกบอกว่าแม้แต่อุจิวะก็ถือเป็นคาถาต้องห้าม แต่ตอนนี้เห็นได้ชัดว่าใช้กันเฉพาะอุจิวะเท่านั้น

ทำไมอุจิวะถึงใข้อิซานางิกันได้เกลื่อนกลาด ทั้งๆที่เงื่อนไขตามที่บอกคือ พลังของสองตระกูล มันไปเอาพลังของเซ็นจูมาจากไหนกันแวะ

ทำไมถึงบอกว่ายังทำให้คนใช้อิซานางิเป็นคนบ้าอำนาจได้อีก ในเมื่อจำกัดใช้ได้แค่ 2 รอบ ตาสองข้างบอดหมด ก็น่าจะมีลิมิตแค่นั้น

ทำไมอุจิวะถึงยังเอาชนะเซ็นจูไม่ได้ง่ายๆ ในเมื่อวิชามันร้ายกาจขนาดนี้

แล้วใครเป็นคนสร้างอิซานามิขึ้นมา ทั้งๆที่ตระกูลอุจิวะมันก็ไม่สนใจเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว อุจิวะสมัยก่อนก็ใช่ว่าจะดีอะไรมากมาย

ทำไมถึงเป็นคาถาที่ต้องมาคู่กัน ทั้งๆที่ความจริงแล้ว มันไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย คาบูโตะมันใช้อิซานางิที่ไหน ???

จะบ้าตายครับ  *dead*

คอนนี้จะเป็นตอนเดียวที่ผมจะลงทุนซื้อบูมมาอ่าน ขอดูภาษาฉบับรวมเล่มหน่อยเถอะว่าความจริงแล้วมันเป็นยังไงกันแน่

tsaza:

- -เค้าบอกเฉยๆว่า มันมี ไว้แก้ อิซานางิ[ พวกไม่ยอมรับโชคชะตา - -*]

แต่ก็สามารถใช้ เปรียบเสมือน คาถาแก้ทางกันนั้นละ

ใครใช้ใช้หลัง ผล ออกมา เสมอกัน

เสียตาละดวง

แต่ทำไมคนถึงใช้ได้เยอะทั้งๆที่ 1คนใช้ได้ คนละ 2ที- -*

เเล้ว อย่างมาดาระ ซาซึเกะ ใช้ได้ ตลอดใหม เพราะ เนตรไม่มีวันดับ

หรือ เงื่อนไข คือ เสียตา ไม่ว่า เนตรไหนใช้ก็ต้องบอด  ? 

แบบนี้ เนตร ซาซึเกะก็มีดีเเค่ ใช้ เพลิงดำ กับ ซูซษโนะ ได้ตลอด เหมือนที่ มาดาระ ใข้อยุ่ตอนนี้หรอ

- -*

ขอถามหน่อยครับ
"ทำไมอุจิวะถึงใข้อิซานางิกันได้เกลื่อนกลาด ทั้งๆที่เงื่อนไขตามที่บอกคือ พลังของสองตระกูล มันไปเอาพลังของเซ็นจูมาจากไหนกันแวะ"

อิซานางิ จำเป็นต้องมีพลังของเซนจุ ด้วยหรอ

chainoi:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:30:06 ---คุณงง ผมโคตรงงเลยครับ แถมยังมีอิซานางิเข้ามาเกี่ยวอีก ยิ่งงงเข้าไปใหญ่ แค่การทำงานของอิซานามิก็ไม่เข้าใจแล้ว

ไหนตอนแรกบอกว่าอิซานางิคือวิชาที่เปลี่ยนจินตนาการให้เป็นชีวิตจริง ตอนนี้บอกว่าเป็นวิชาที่เปลี่ยนโชคชะตา

ตอนแรกบอกว่าแม้แต่อุจิวะก็ถือเป็นคาถาต้องห้าม แต่ตอนนี้เห็นได้ชัดว่าใช้กันเฉพาะอุจิวะเท่านั้น

ทำไมอุจิวะถึงใข้อิซานางิกันได้เกลื่อนกลาด ทั้งๆที่เงื่อนไขตามที่บอกคือ พลังของสองตระกูล มันไปเอาพลังของเซ็นจูมาจากไหนกันแวะ

ทำไมถึงบอกว่ายังทำให้คนใช้อิซานางิเป็นคนบ้าอำนาจได้อีก ในเมื่อจำกัดใช้ได้แค่ 2 รอบ ตาสองข้างบอดหมด ก็น่าจะมีลิมิตแค่นั้น

ทำไมอุจิวะถึงยังเอาชนะเซ็นจูไม่ได้ง่ายๆ ในเมื่อวิชามันร้ายกาจขนาดนี้

แล้วใครเป็นคนสร้างอิซานามิขึ้นมา ทั้งๆที่ตระกูลอุจิวะมันก็ไม่สนใจเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว อุจิวะสมัยก่อนก็ใช่ว่าจะดีอะไรมากมาย

ทำไมถึงเป็นคาถาที่ต้องมาคู่กัน ทั้งๆที่ความจริงแล้ว มันไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย คาบูโตะมันใช้อิซานางิที่ไหน ???

จะบ้าตายครับ  *dead*

คอนนี้จะเป็นตอนเดียวที่ผมจะลงทุนซื้อบูมมาอ่าน ขอดูภาษาฉบับรวมเล่มหน่อยเถอะว่าความจริงแล้วมันเป็นยังไงกันแน่

--- End quote ---
  ไม่มีไรมากนะครับ วิชามันสร้างมาเพื่อแก้อิซานางิ คือ พวกที่พยายามใช้อิซานางิจนเป็นคนหยิ่งยะโส คือถ้ายังฝืนใช้ต่อไปก็จะต้องอยู่ในวังวนนี้เรื่อยๆไม่จบสิ้น
ที่บอกว่าส้รางมาคู่กันก็คืออย่างนี้แหละครับ คือมีจุดประสงค์เพื่อมาแก้ทางตรงนี้ มันไม่ใช่ว่าจะต้องมาใช้กับอิซานางิอย่างเดียว เอาไปประยุกใช้ได้หมดแหละครับอย่างที่ อิทาจิทำอยู่
มันไม่ได้บอกว่าใช้แต่เฉพาะกับอุจิวะเท่านั้นนะครับ แต่จุดเริ่มต้นมันมาจากการช่วยเหลือคนในตระกูลที่หลงผิด
แล้วที่บอกว่าอุจิวะสมัยก่อนไม่ดีนี่คงไม่ใช่นะครับ สงครามมันไม่มีดีหรือเลวหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับว่าใครอยู่ฝ่ายใคร อีกอย่าง จุดประสงค์ในตอนต้นของวิชาเค้าก็คือช่วยคนในตระกูลครับก็ไม่น่าแปลกที่จะคิดวิชานี้ขึ้นมา

หน้า: (1/5) > >>

Go to full version