Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

Naruto Timeline

หน้า: << < (3/4) > >>

kampagank:

วส

chinjung:

ขอแนบตอนที่มีหลักฐานที่กล่าวถึงช่วงอายุไว้ด้วยดังนี้นะครับ

ตอน 121 = โอโรจิอายุกว่า 50(เท่าจิไรยะ) (นารุโตะ 12)
ตอน 149 = ซึนาเดะอายุกว่า 50 (เท่าจิไรยะ)
       238 = แสงอุษาบอกว่าโอโรมันแยกตัวไปเมื่อ 7 ปีก่อน แสดงว่า ณ ตอนที่มันแยกตัวอายุ~ 43หรือมากกว่านี้นิดๆ
       239 = บอกว่าสงครามครั้งที่ 3 ยืดเยื้อ(แสดงว่าน่าจะหลายปี)
       240 = ฮาตาเกะ ซาคุโมะตายเมื่อ 5 ปีก่อน  น่าจะตายในช่วงสงครามครั้งที่3นะแหละ(คาคาชิอายุ~13-5 = 8)
       398 = บอกว่าสงครามครั้งที่1 เกิดเมื่อกว่า 80 ปีก่อน มาดาระได้ดวงตาจากน้องชาย(นารูโตะตอนนี้ 16)
       400 = อิทาจิ 4 ขวบ ในช่วงสงครามครั้งที่ 3

จะเห็นว่าแม้หลายๆจุดที่จขกท.โพสต์ไม่มีหลักฐานอ้างอิง
แต่เมื่อเทียบหลักฐาน(บางส่วน)ที่มีอยู่   มันก็ค่อนข้างราบรื่นแนบเนียนดีนะครับ

ผมว่าเป็นข้อมุลที่ดีมากๆเลยครับ  ค่อนข้างน่าเชื่อถือและใช้อ้างอิงได้เลยทีเดียว

กว่าจะเรียบเรียงได้ขนาดนี้  ต้องใช้ความพยายามมากๆเลย    แต๊งสะกิ้วหลายๆเด้อ  อิอิ

kampagank:

่า

iTheStore:

--- อ้างจาก: kampagank ที่ พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 01:49:53 ---่า

--- End quote ---

--- อ้างจาก: kampagank ที่ พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 19:54:01 ---วส

--- End quote ---

เฮ้อคุณ หายเกรียนได้ไม่นาน ตอนนี้เริ่มจะเกรียนอีกแล้วเหรอ...ผมไม่ได้พูดมั่วนะที่ว่าคุณเกรียนอ่ะ นี่คือตัวอย่างความเกรียนของคุณในเมื่อก่อน >> http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=30.0
อ่อ อีกอย่างในตอนนั้นคุณชอบโพสคำว่า ...ป่า อย่าหยุดหายใจ

juppy:

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ส่วนที่แย้ง ๆ ก็นะ เค๊าบอกว่าไม่ 100%

นี้นะ เอาเปนว่า ขัดแย้ง ซาบุสะอ่ะครับ ช่วงนั้นมันน่าจะ้น้อยกว่า 13

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version