Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คาคาชิมีกี่ธาตุกันแน่ครับ

หน้า: << < (15/16) > >>

prince_fenris:

หมายถึงธาตุประจำตัวหรือวิชาที่ใช้เนี่ย

Augustz:

ธาตุประจำตัว ถ้าคาคาชิ มีแค่2ธาตุ  ดินกับสายฟ้า  ดินเปนธาตุรอง

ธาตุหลักคือสายฟ้า เพราะตอนสอนนารูโตะแปลงคุณสมบัติ มันทดสอบให้ดูว่าจักระของมันเปนสายฟ้า กระดาษเลยยับ

ที่มันใช้คาถาน้ำได้เพราะมันเคยก๊อปไว้มั้ง อย่างตอนซาบุสะมันก้ก๊อประเบิดน้ำมังกรวารีไว้

ถ้ามี3อย่าง มันคงเปนขีดจำกัดสายเลือดเฉพาะแบบมู อ่ะคับ  - -

ส่วนเกะ ธาตุหลักหรือการแปลงคุณสมบัติจักระคือธาตุสายฟ้า ธาตุรองคือไฟ   ดารุยกับซีเคยบอกไว้

ตอนมันเข้าไปสู้กับไรคาเงะ ประมานเล่ม 49-50 ลองไปหาดูกันเอา  - -

อันนี้ ถึงจะไม่เหมือนในรวมเล่มแต่ก้คล้ายกัน แต่ตรงธาตุไฟมันจะบอกประมานว่า

"และที่ใช้คาถาไฟได้ คงเพราะมีจักระไฟด้วย"   จำผิดขออภัย  *glad*

AzuGi:

อ๊่าว มันไช่ไฟได๊ตั้งแต่ยังเดก นะครับ

มันจะถนัดธาตุไฟก่อนสายฟ้าเหรอครับ (พ่อมันสอนพ่นไฟตั่งแต่เดกละอะ่)

ตอน เอาชีวิตรอดกับคาคาชิก็พ่นไฟได๊แล๊วอ่ะครับ - -"

สายฟ้านี้มาเหนตอนเล่ม 11 ปล่อยใส่กาอาระ ครั้งแรก 

มันอยู่คณะสิงโตมาก่อน พ่นไฟ

satam:

เพราะคาคาชิมีเนตรวงแหวน ฉายายิยจากอปปี้ กอปได้หมด ยกเว้นขีดจำกัดสายเลือด....มั้งครับ ฮ่าๆๆ

Augustz:

เอ่า  ก้บอกอยุ่ไงว่าอุจิวะเปนตระกูลไฟ  คาถาไฟเปนคาถาพื้นฐานของตระกูลอุจิวะ

อุจิวะจะได้รับการยอมรับแบบเต็มตัว ก้ต่อเมื่อสามารถใช้คาถาไฟได้  โคตรเหง้ามันก้ใช้ได้ทุกคน

ถ้ามันใช้คาถาไฟไม่ได้ มันก้จะยังไม่ได้รับการยอมรับ

ตอนนั้นมันก้อายุเท่าไหร่เอง จะให้สอนใช้พันปักษาแล้วหรอ  มันยากเกินไปคับ

ไหนจะต้องแปลงคุณสมบัติ แปลงรูปลักษณ์  - -   ผมคิดแบบเนี้ยอ่าคับ 

ดารุยบอกไว้ว่า  "เจ้านี่ใช้วิชาคุณสมบัติสายฟ้า"  ซีบอกว่า  "แล้วก้เพราะมีจักระไฟอยุ่ก้คงใช้วิชานินจาไฟล่ะมั้ง"

ผมเลยสรุปได้ว่า ที่เกะใช้คาถาไฟได้เพราะได้รับอิทธิพลมาจากตระกูลมันที่มีคุณสมบัติเปนไฟ

และการฝึกฝนใช้คาถาไฟเมื่อตอนสมัยเด็กๆ  แต่ธาตุหลักของมันคือสายฟ้าเพราะมันแปลงรูปลักษณ์จักระของสายฟ้า

แทนที่จะแปลงไฟ อย่างพันปักษาหลั่งไหลเงี้ยอ่ะคับ  เกะมันมี2ธาตุ เพราะไฟได้มาจากตระกูล สายฟ้าได้มาจากของตัวเอง

ปล.ความเหนส่วนตัวน่ะคับ  ^^

หน้า: << < (15/16) > >>

Go to full version