หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คาคาชิมีกี่ธาตุกันแน่ครับ  (อ่าน 62391 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: คาคาชิมีกี่ธาตุกันแน่ครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 15:38:57 »
มันไม่มีธาตุหรอกครับ ร.5 เลิกธาตุไปแล้ว *haha* *haha*

555 *haha*

มันคนละ ทาส ไอ่นิ *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 07:19:21 »
อ๊่าว มันไช่ไฟได๊ตั้งแต่ยังเดก นะครับ

มันจะถนัดธาตุไฟก่อนสายฟ้าเหรอครับ (พ่อมันสอนพ่นไฟตั่งแต่เดกละอะ่)

ตอน เอาชีวิตรอดกับคาคาชิก็พ่นไฟได๊แล๊วอ่ะครับ - -"

สายฟ้านี้มาเหนตอนเล่ม 11 ปล่อยใส่กาอาระ ครั้งแรก
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 11:50:42 »
สึนาเดะพูดไว้ว่า   "อุจิวะ เปนตระกูลไฟ"

ฟุงาคุ พูดไว้ว่า  "คาถาเพลิงลูกไฟยักษ์ก้เปนคาถาพื้นฐานประจำตระกูล"

แล้วก้  "อุจิวะจะถูกยอมรับอย่างเต็มตัวก้ต่อเมื่อใช้คาถาไฟให้ได้ก่อน"

มันก้เลยต้องฝึกคาถาประจำตระกูลก่อนสิ  - -

juppy

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 00:42:07 »
แต่ผมว่า ยังไงมันก็ยังเด็กเกินกว่าจะเรียนจักกระสายอื่นที่ยังไม่ถนัด

ถึงจะบอกว่าพลังของตระกูลแต่ัมันโผล่คาถาไฟก่อนนะครับผมเลยคิดว่ามันน่าจะธาตุไฟอ่ะ - -
...............................................

Augustz

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 00:52:51 »
คิดง่ายๆแค่ดาบที่มันใช้อ่ะคับ  ตอนที่มันสู้กับยามาโตะ

มันเอาดาบที่เคลือบจักระแทงยามาโตะ ยามาโตะยังบอกเลยว่า "เราแพ้ทางสายฟ้าขนาดนี้เลยรึเนี่ย"

ถ้าธาตุหลักมันเปนไฟ มันก้ต้องใช้ไฟ  แต่นี่มันเคลือบสายฟ้า  คิดง่ายๆก้พอฮะ  ^^

juppy

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 00:56:31 »
- - แต่ผมคิดอีกแบบอุ่ะ

มันเอาดาบเครือบจักกระนี้ครับ ไม่ไช่ยามาโตะดูดธาตุของมัน

งั้นผมไม่เถียงต่อละครับ เด๋วหน๊าแหกอีก

แต่ความเข๊าไจของผมตอนเดกมันน่าจะใช่ธาตุหลักของตัวเอง

เพราะธาตุรองคงยังไม่สามารถไช่ได๊ด้วย แถมตอนหลัง ๆ เทวีสุริยาของมัน

ก็ออกเทพเวอร์ ๆ อยู๋ = =" ชักปวดหัวแห๊ะ  *haha*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 01:26:25 »
มันไม่มีธาตุหรอกครับ ร.5 เลิกธาตุไปแล้ว *haha* *haha*

555 *haha*

มันคนละ ทาส ไอ่นิ *disappoint*
เออ ฮ่าว่ะ ลง 9gag

amiamipo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 20:51:04 »
เกะสู้กะยามาโตะตอนไหนอ่ะ เรานึกไม่ออก แหะๆ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 22:48:44 »
ขอแก้คำพูดยามาโตะหน่อย  มันไม่ได้พูดว่าแพ้ทาง แค่ร่างกายชาเฉยๆ  *haha* *haha*

ตอนที่เกะสู้ก่ะยามาโตะ อยุ่ตอนที่ 308 คับ  ^^

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3504.0

polo1010

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 13:38:54 »
ที่เห็น เก่งๆ คาถาลม ก็ น่าจะเป็น ดันโซ

คาคาชิ มี ดิน น้ำ ไฟ สายฟ้า
ส่วน ไม้ กับ ลม ไม่เคยเห็นมันใช้

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 16:27:33 »
หมายถึงธาตุประจำตัวหรือวิชาที่ใช้เนี่ย

Augustz

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 00:12:30 »
ธาตุประจำตัว ถ้าคาคาชิ มีแค่2ธาตุ  ดินกับสายฟ้า  ดินเปนธาตุรอง

ธาตุหลักคือสายฟ้า เพราะตอนสอนนารูโตะแปลงคุณสมบัติ มันทดสอบให้ดูว่าจักระของมันเปนสายฟ้า กระดาษเลยยับ

ที่มันใช้คาถาน้ำได้เพราะมันเคยก๊อปไว้มั้ง อย่างตอนซาบุสะมันก้ก๊อประเบิดน้ำมังกรวารีไว้

ถ้ามี3อย่าง มันคงเปนขีดจำกัดสายเลือดเฉพาะแบบมู อ่ะคับ  - -

ส่วนเกะ ธาตุหลักหรือการแปลงคุณสมบัติจักระคือธาตุสายฟ้า ธาตุรองคือไฟ   ดารุยกับซีเคยบอกไว้

ตอนมันเข้าไปสู้กับไรคาเงะ ประมานเล่ม 49-50 ลองไปหาดูกันเอา  - -

อันนี้ ถึงจะไม่เหมือนในรวมเล่มแต่ก้คล้ายกัน แต่ตรงธาตุไฟมันจะบอกประมานว่า

"และที่ใช้คาถาไฟได้ คงเพราะมีจักระไฟด้วย"   จำผิดขออภัย  *glad*

AzuGi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 00:17:34 »
อ๊่าว มันไช่ไฟได๊ตั้งแต่ยังเดก นะครับ

มันจะถนัดธาตุไฟก่อนสายฟ้าเหรอครับ (พ่อมันสอนพ่นไฟตั่งแต่เดกละอะ่)

ตอน เอาชีวิตรอดกับคาคาชิก็พ่นไฟได๊แล๊วอ่ะครับ - -"

สายฟ้านี้มาเหนตอนเล่ม 11 ปล่อยใส่กาอาระ ครั้งแรก 

มันอยู่คณะสิงโตมาก่อน พ่นไฟ

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 00:53:03 »
เพราะคาคาชิมีเนตรวงแหวน ฉายายิยจากอปปี้ กอปได้หมด ยกเว้นขีดจำกัดสายเลือด....มั้งครับ ฮ่าๆๆ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 00:53:48 »
เอ่า  ก้บอกอยุ่ไงว่าอุจิวะเปนตระกูลไฟ  คาถาไฟเปนคาถาพื้นฐานของตระกูลอุจิวะ

อุจิวะจะได้รับการยอมรับแบบเต็มตัว ก้ต่อเมื่อสามารถใช้คาถาไฟได้  โคตรเหง้ามันก้ใช้ได้ทุกคน

ถ้ามันใช้คาถาไฟไม่ได้ มันก้จะยังไม่ได้รับการยอมรับ

ตอนนั้นมันก้อายุเท่าไหร่เอง จะให้สอนใช้พันปักษาแล้วหรอ  มันยากเกินไปคับ

ไหนจะต้องแปลงคุณสมบัติ แปลงรูปลักษณ์  - -   ผมคิดแบบเนี้ยอ่าคับ 

ดารุยบอกไว้ว่า  "เจ้านี่ใช้วิชาคุณสมบัติสายฟ้า"  ซีบอกว่า  "แล้วก้เพราะมีจักระไฟอยุ่ก้คงใช้วิชานินจาไฟล่ะมั้ง"

ผมเลยสรุปได้ว่า ที่เกะใช้คาถาไฟได้เพราะได้รับอิทธิพลมาจากตระกูลมันที่มีคุณสมบัติเปนไฟ

และการฝึกฝนใช้คาถาไฟเมื่อตอนสมัยเด็กๆ  แต่ธาตุหลักของมันคือสายฟ้าเพราะมันแปลงรูปลักษณ์จักระของสายฟ้า

แทนที่จะแปลงไฟ อย่างพันปักษาหลั่งไหลเงี้ยอ่ะคับ  เกะมันมี2ธาตุ เพราะไฟได้มาจากตระกูล สายฟ้าได้มาจากของตัวเอง

ปล.ความเหนส่วนตัวน่ะคับ  ^^