Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คาคาชิมีกี่ธาตุกันแน่ครับ

หน้า: << < (13/16) > >>

sattkon:

--- อ้างจาก: TheEterNalEgo ที่ ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 15:29:52 ---
--- อ้างจาก: fien12345 ที่ ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 15:08:41 ---มันไม่มีธาตุหรอกครับ ร.5 เลิกธาตุไปแล้ว *haha* *haha*

--- End quote ---

555 *haha*

--- End quote ---

มันคนละ ทาส ไอ่นิ *disappoint*

juppy:

อ๊่าว มันไช่ไฟได๊ตั้งแต่ยังเดก นะครับ

มันจะถนัดธาตุไฟก่อนสายฟ้าเหรอครับ (พ่อมันสอนพ่นไฟตั่งแต่เดกละอะ่)

ตอน เอาชีวิตรอดกับคาคาชิก็พ่นไฟได๊แล๊วอ่ะครับ - -"

สายฟ้านี้มาเหนตอนเล่ม 11 ปล่อยใส่กาอาระ ครั้งแรก

Augustz:

สึนาเดะพูดไว้ว่า   "อุจิวะ เปนตระกูลไฟ"

ฟุงาคุ พูดไว้ว่า  "คาถาเพลิงลูกไฟยักษ์ก้เปนคาถาพื้นฐานประจำตระกูล"

แล้วก้  "อุจิวะจะถูกยอมรับอย่างเต็มตัวก้ต่อเมื่อใช้คาถาไฟให้ได้ก่อน"

มันก้เลยต้องฝึกคาถาประจำตระกูลก่อนสิ  - -

juppy:

แต่ผมว่า ยังไงมันก็ยังเด็กเกินกว่าจะเรียนจักกระสายอื่นที่ยังไม่ถนัด

ถึงจะบอกว่าพลังของตระกูลแต่ัมันโผล่คาถาไฟก่อนนะครับผมเลยคิดว่ามันน่าจะธาตุไฟอ่ะ - -

Augustz:

คิดง่ายๆแค่ดาบที่มันใช้อ่ะคับ  ตอนที่มันสู้กับยามาโตะ

มันเอาดาบที่เคลือบจักระแทงยามาโตะ ยามาโตะยังบอกเลยว่า "เราแพ้ทางสายฟ้าขนาดนี้เลยรึเนี่ย"

ถ้าธาตุหลักมันเปนไฟ มันก้ต้องใช้ไฟ  แต่นี่มันเคลือบสายฟ้า  คิดง่ายๆก้พอฮะ  ^^

หน้า: << < (13/16) > >>

Go to full version