Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ความฝัน ของคนในกลุ่ม หมวกฟาง !!~

หน้า: << < (5/6) > >>

BlackNomYen:

มันอ่านไม่ง่ายเหมือนภาษาไทยเลยสินะครับ  *้ัread* *้ัread*

Zombie land:

ส่วนตัวผมคิด ว่า ออลบูล ที่ซันจิ พูด มันน่า จะหมาย ถึง ที่เจอนางเงือกเยอะๆ  นะ  สาวๆๆๆอ่ะ   เพราะตอนแรก มันบอก ว่าอยากทำอาหารที่นั้นด้วยนี่

แต่ ที่นี่ มันไม่ได้ ทำรัย เรย นะ อาจ เป็นพูด เปรี่ยบเปย ก้อได้    แล้ว ถ้าเจอจิงๆๆ ทำไมมันดู  ผ่านไปง่ายๆๆ จัง ไม่เห็นมีรัยพิเศษเรย     *dontknow*

[email protected]:

--- อ้างจาก: lionkinging2 ที่ จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 18:07:56 ---ผมว่าไม่มีคนแรกหรอกครับ อาจจะได้ทีทั้งกลุ่มเลยก็ได้
เอ๊ะ อาจจะเป็นลูฟี่นะ เพราะ
ลูฟี่เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด
ต่อมา โซโลปะทะกับมิฮอร์ค ชนะ ได้เป็นนักดาบอันดับ1แทน
ต่อมา นามิ เดินทางมากลับพวกลูฟี่เขียนแผนที่ได้จนครบ จบ
ต่อมา อุซป พัฒนาตัวเองมาเรื่อยๆจนแข็งแกร่งมากๆขึ้น ก็สำเร็จไปอีกหนึ่ง (ไม่แน่ใจความฝันของอุซป)
ต่อมา ซันจิ พบออลบลูจากการเดินทางและพบวันพีชแล้ว
ต่อมา ชอบเปอร์ สามารถรักษาได้ทุกโลกหลังจากที่ออกเดินทางไปกลับพวกลูฟี่
ต่อมา โรบิน หลังจากค้นพบวันพีชก็ได้รับรู้ความจริงจาก 100 ปีที่ว่างเปล่า และเข้าใจเรื่องราวทั้งหมด (คิดว่าตัวนี้น่าจะเป็นตัวก่อให้เกิดสงครามระหว่าง รัฐบาลกับโลกได้)
ต่อมา แฟรงกี้ ได้อยู่ดูเรือที่ตนสร้างขึ้นและพามันไปรอบโลก และพิชิตทะเลได้ทั้งหมด
ต่อมา บรู๊ค วนกลับมาที่่แหลมอีกครั้ง และพบลาบูน
คิดว่าน่าจะมีอีกสองคนครับ ที่ยังไม่ขึ้นเรือ และค้นพบความฝัน เพราะลูกเรือยังไม่ปรากฏน่ะเซ่!!~

--- End quote ---
ของอุซปคือเป็นนักรบแห่งท้องทะเลที่กล้าหาญ (ธรรมดาเนอะ)

Augustz:

อยากเปนนักรบแห่งท้องทะเลที่กล้าหาญ เหมือนกับพ่อ  ^^

เท่ดีออกนะ  *great* *great*

Doppel Man:

--- อ้างจาก: Emadness ที่ อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 16:42:59 ---ความฝันของบางคนน่าจะไปสำเร็จตอนสุดท้าย

หรืออยู่ที่ราฟเทลพอดีนะคับ

ลูฟี่ เจ้าแห่งโจรสลัด
นามิ วาดแผนที่ครบทุกเกาะ (อันนี้ไม่น่าจะครบนะ เพราะเกาะที่ผ่านมาก็ไม่น่าจะได้ไปทุกเกาะ)
ซันจิ ออลบลูอาจจะอยู่แถบๆนั้น
โรบิน รู้ประวัติศาสตร์ 100 ปี
แฟรงกี้ นั่งเรือที่ตัวเองสร้างไปถึงเกาะสุดท้าย

ส่วนบลูคต้องรอกลับไปรีเวิสเมาท์เท็น
โซโลก็ต้้องชนะมิฮอค
ผมว่าอุซปคงต้องแข็งแกร่งด้วยตัวเองให้ได้

ประมาณนี้มั้งคับ คหสต. นะ  *number1*

--- End quote ---
อุซปคนสุดท้ายครับเพราะมันมี2ความฝัน
หนึ่งต้องการเป็นนักรบแห่งทะเล สองต้องการไปเอลูบาบู(ซึ่งต้องไปพิชิตราฟเทลก่อนค่อยไป)

หน้า: << < (5/6) > >>

Go to full version