Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ความฝัน ของคนในกลุ่ม หมวกฟาง !!~

หน้า: (1/6) > >>

ALlSTaR_TH:

อยากจะลองถามเร่น ๆ ว่า
ใครกันที่ำจะทำความฝัน ของตัวเองได้ สำเร็จ เป็นคนแรก *shock*

lionkinging2:

ผมว่าไม่มีคนแรกหรอกครับ อาจจะได้ทีทั้งกลุ่มเลยก็ได้
เอ๊ะ อาจจะเป็นลูฟี่นะ เพราะ
ลูฟี่เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด
ต่อมา โซโลปะทะกับมิฮอร์ค ชนะ ได้เป็นนักดาบอันดับ1แทน
ต่อมา นามิ เดินทางมากลับพวกลูฟี่เขียนแผนที่ได้จนครบ จบ
ต่อมา อุซป พัฒนาตัวเองมาเรื่อยๆจนแข็งแกร่งมากๆขึ้น ก็สำเร็จไปอีกหนึ่ง (ไม่แน่ใจความฝันของอุซป)
ต่อมา ซันจิ พบออลบลูจากการเดินทางและพบวันพีชแล้ว
ต่อมา ชอบเปอร์ สามารถรักษาได้ทุกโลกหลังจากที่ออกเดินทางไปกลับพวกลูฟี่
ต่อมา โรบิน หลังจากค้นพบวันพีชก็ได้รับรู้ความจริงจาก 100 ปีที่ว่างเปล่า และเข้าใจเรื่องราวทั้งหมด (คิดว่าตัวนี้น่าจะเป็นตัวก่อให้เกิดสงครามระหว่าง รัฐบาลกับโลกได้)
ต่อมา แฟรงกี้ ได้อยู่ดูเรือที่ตนสร้างขึ้นและพามันไปรอบโลก และพิชิตทะเลได้ทั้งหมด
ต่อมา บรู๊ค วนกลับมาที่่แหลมอีกครั้ง และพบลาบูน
คิดว่าน่าจะมีอีกสองคนครับ ที่ยังไม่ขึ้นเรือ และค้นพบความฝัน เพราะลูกเรือยังไม่ปรากฏน่ะเซ่!!~

mini9293:

ซันจิเจอแล้วนี่คับ ออลบลูอ่ะ  *hoho*

windyzero:

ผมให้โรบินเป็นคนแรกครับ ประวัติศาสตร์จะถูกรวมกันไว้ที่ ราฟเทล เมื่อไปถึงที่นั่น ก็จะไ้ด้รู้เอง *้ั์drinktea*

ส่วนออลบลู ก็น่าจะอยู่ใกล้ๆกัน (ทางออกมาเริ่มต้นใหม่) ซึ่งซันจิก็น่าจะเป็นคนได้พบเป็นคนที่ 2 *้ั์block*

ส่วนคนสุดท้าย ผมให้นามิ เพราะกว่าจะเขียนแผนที่ได้ครบทุกเกาะ คงต้องเดินทางกันหลายรอบหน่อย *้ั์music*

Augustz:

ผมว่ามันก้น่าจะได้เปนพร้อมๆกันแหล่ะมั้ง คนสุดท้ายคงจะเปนนามิ

โรบิ้นเจอประวัติศาสตร์ที่ราฟเทล ลูฟี่เจอเร้ดไลน์แล้วเปนเจ้าแห่งโจรสลัด

อุซปเคยพูดว่า "เพื่อที่จะให้นายกลายเปนเจ้าแห่งโจรสลัด ชั้นจะเปนเจ้าแห่งการซุ่มยิงให้ดู"

โซโลเปนนักดาบอันดับ1 เพราะถ้าเปนไม่ได้เจ้าแห่งโจรสลัดจะลำบากใจ 

ซันจิเจอออลบลูก่อนจะออกจากโลกใหม่  แฟรงกี้เรือแห่งความฝันที่เดินทางไปรอบโลก

บรูคเจอลาบูน หลังจากปีนเร้ดไลน์อีกครั้ง  ชอปเปอร์ศึกษาวิชาแพทย์ทั่วโลกแล้วสามารถรักษาได้ทุกโรค

นามิ เขียนแผนที่รอบโลก  เหนื่อยอ่ะ  จิงๆ  *้ัิbored*

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version