Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!

หน้า: << < (8/10) > >>

soapsalle:

ธาติไฟ

011nb:

ขอธาตุ ลม น้ำ สายฟ้า ละกัน

sattkon:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 20:40:48 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 20:31:57 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 19:57:57 ---คาถาไม้ ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับขีดจำกัดสายเลือดของเซ็นจูด้วย 

ถ้านินจาทั่วไป มีคุณสมบัติธาตุ น้ำ+ดินแล้วใช้ออกมาพร้อมกัน ผมก็จินตนาการว่าคงจะออกมาเป็นคาถา โคลน ซีเมนต์อะไรแบบนี้ คงจะไม่ใช่คาถาไม้

--- End quote ---

ซีเม็น *haha*  งั้นรุ่น1ก็ไม่ต้องอ่านละครับ แข็งกว่าไม้เยอะ *haha*

ท่าน sattkon อย่าแซวสิครับ ผมพูดจริงนะ  *haha*

ในเรื่องก็ยังมีเลย คาถาน้ำ แล้วตามด้วย คาถาดิน ออกมาเป็นซีเมนต์แห้งเร็ว

ออกมาเป็นซีเมนต์แห้งเร็ว และฉาบสบายใช่มั้ยครับ *haha*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: IzAGolF ที่ อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 10:26:01 ---แต่มีอีกบอร์ดหนึ่งว่าเป็นพายุอะ  ผมก็ไม่แน่ใจนะ  *dontknow* *dontknow*

วิชาสายพายุ ก็คือสายฟ้าดำที่ดารุยใช้นั่นแหละครับ แต่ผมยังไม่แน่ใจว่า เกิดจากธาตุอะไรกับอะไร

เพาะดารุยมี 3 ธาตุ น้ำ ลม สายฟ้า แต่ที่แน่ๆต้องมีสายฟ้าอย่างนึง

อาจจะเป็น น้ำ+สายฟ้า หรือ ลม+สายฟ้า

AzuGi:

ธาตุ ลมกะน้ำแหละกัน  *number1*

หน้า: << < (8/10) > >>

Go to full version