หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!  (อ่าน 28145 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 18:55:46 »
ขอเป็นธาตุไฟกับน้ำละกัน

เวลาฝึกลมปราณแล้วเกิดธาตุไฟเข้าแทรก ก็มีน้ำคอยดับ *hoho* *hoho* *hoho*

Jay_Jay

• *
Re: ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 19:57:57 »
คาถาไม้ ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับขีดจำกัดสายเลือดของเซ็นจูด้วย 

ถ้านินจาทั่วไป มีคุณสมบัติธาตุ น้ำ+ดินแล้วใช้ออกมาพร้อมกัน ผมก็จินตนาการว่าคงจะออกมาเป็นคาถา โคลน ซีเมนต์ อะไรแบบนี้ คงจะไม่ใช่คาถาไม้

ลองนึกภาพดู ถ้าเราเอาน้ำไปราดดิน แต่ไม่มีเมล็ด ต้นไม้ก็คงจะไม่งอกขึ้นมา แต่สำหรับรุ่น1 ผมอยากให้มองแบบนี้ครับ

ขีดจำกัดสายเลือดของเซ็นจู = เมล็ด

คุณสมบัติจักระของรุ่น1 = ดิน+น้ำ

เมื่อเอามารวมกันถึงจะเป็นคาถาไม้

จักระของรุ่น1 เป็นเพียงคนเดียวในเรื่อง ที่ผสมออกมาแล้วเป็นสิ่งมีชีวิตได้ มันมีความพิเศษตรงนี้ และผมคิดว่าไม่มีทางเลียนแบบได้แน่นอนครับ

ยกเว้นจะปลูกถ่ายเซลล์เอา หรือเป็นคนในตระกูลเซ็นจูที่มีคุณสมบัติจักระน้ำกับดิน

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 20:31:57 »
คาถาไม้ ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับขีดจำกัดสายเลือดของเซ็นจูด้วย 

ถ้านินจาทั่วไป มีคุณสมบัติธาตุ น้ำ+ดินแล้วใช้ออกมาพร้อมกัน ผมก็จินตนาการว่าคงจะออกมาเป็นคาถา โคลน ซีเมนต์อะไรแบบนี้ คงจะไม่ใช่คาถาไม้

ซีเม็น *haha*  งั้นรุ่น1ก็ไม่ต้องอ่านละครับ แข็งกว่าไม้เยอะ *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 20:40:48 »

ถ้านินจาทั่วไป มีคุณสมบัติธาตุ น้ำ+ดินแล้วใช้ออกมาพร้อมกัน ผมก็จินตนาการว่าคงจะออกมาเป็นคาถา โคลน ซีเมนต์อะไรแบบนี้ คงจะไม่ใช่คาถาไม้

ซีเม็น *haha*  งั้นรุ่น1ก็ไม่ต้องอ่านละครับ แข็งกว่าไม้เยอะ *haha*

ท่าน sattkon อย่าแซวสิครับ ผมพูดจริงนะ  *haha*

ในเรื่องก็ยังมีเลย คาถาน้ำ แล้วตามด้วย คาถาดิน ออกมาเป็นซีเมนต์แห้งเร็ว

BoOkzC

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 20:53:09 »
ดินกับน้ำและกัน ชอบ...แอบฝึกธาตุลมไว้ด้วยก็ดี หุหุ

soapsalle

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 21:42:41 »
ธาติไฟ

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 21:57:53 »
ขอธาตุ ลม น้ำ สายฟ้า ละกัน

ข้าคือ god

sattkon

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 04:24:35 »

ท่าน sattkon อย่าแซวสิครับ ผมพูดจริงนะ  *haha*

ในเรื่องก็ยังมีเลย คาถาน้ำ แล้วตามด้วย คาถาดิน ออกมาเป็นซีเมนต์แห้งเร็ว

ออกมาเป็นซีเมนต์แห้งเร็ว และฉาบสบายใช่มั้ยครับ *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 08:48:06 »
แต่มีอีกบอร์ดหนึ่งว่าเป็นพายุอะ  ผมก็ไม่แน่ใจนะ  *dontknow* *dontknow*

วิชาสายพายุ ก็คือสายฟ้าดำที่ดารุยใช้นั่นแหละครับ แต่ผมยังไม่แน่ใจว่า เกิดจากธาตุอะไรกับอะไร

เพาะดารุยมี 3 ธาตุ น้ำ ลม สายฟ้า แต่ที่แน่ๆต้องมีสายฟ้าอย่างนึง

อาจจะเป็น น้ำ+สายฟ้า หรือ ลม+สายฟ้า

AzuGi

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 08:54:07 »
ธาตุ ลมกะน้ำแหละกัน  *number1*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 10:34:30 »
ตอบนะขอรับกระผมธาตุรักกระผม *haha* *haha* *haha*ทำให้ *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*

HATE

• *
  • HATE HATE HATE
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 11:08:19 »
ลม+น้ำ ครับ =คาถากระสุนวงจักรเฮอร์ริเคน *shock* *rip* *dead*
HATE HATE HATE

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 11:11:11 »
วิชาพายุ น่าจะมาจาก ลม+สายฟ้า เพราะเวลามีพายุเนี่ยท้องฟ้าจะดูเหมือนมีฟ้าผ่า  - -

sattkon

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 14:53:54 »
วิชาพายุ น่าจะมาจาก ลม+สายฟ้า เพราะเวลามีพายุเนี่ยท้องฟ้าจะดูเหมือนมีฟ้าผ่า  - -

พายุ มันก็คือ ลม อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ  *disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 18:57:25 »
โธ่  ท่านsattkon  ลมก้ส่วนลมจิ  อันนี้พายุ 

ไม่รุ้นะ อันนี้ผมมั่วเอา  *haha* *haha* *haha*