Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!

หน้า: << < (5/10) > >>

IzAGolF:

คาถากรด
รูปแบบของกรดนั้นสามารถใช้ได้ทั้งการโจมตี และป้องกัน รูปแบบกรดนี้ถูกใช้โดยมิซึคาเงะ รุ่นที่ 5 คาถากรดเกิดจากการแปลงคุณสมบัติของไฟ และน้ำ

คาถาหลอมละลาย
คาถาหลอมละลาย หรือลาวา รูปแบบหลอมละลายสามารถใช้ได้ทั้งการโจมตี และป้องกัน รูปแบบของลาวาถูกใช้โดย 4 หาง - จินชูริคิ โรวชิ มิซึคาเงะรุ่นที่5 โดดาอิ และ คุโรซึจิ เกิดจากการแปลงคุณสมบัติของไฟ น้ำและดิน เป็นขีดจำกัดสายเลือดระดับสูง ที่มีพลังโจมตีที่อันตรายมาก

คาถาผงธุลี
คาถาผงธุลี หรือผงธุลีดิน ใช้วิชา ดิน ลม ไฟ รวมกัน นั้นใช้ โดย มู(ซึจิคาเงะรุ่นที่2) และ โอโนกิ(ซึจิคาเงะรุ่นที่3) ซึงเป็นขีดจำกัดสายเลือดพิเศษ

คาถาแผดเผา
คาถาแผดผา ใช้โดย ปากุ จากหมู่บ้านซึนะ โดยปากุนั้นได้ถูกอันเชิญมาโดย คาบูโตะ ในสงครามนินจาครั้งที่ 4 โดยโดนที่โดนวิชานี้เข้าไปจะเหมือนโดนความร้อนแผดผาจนแห้ง (จากตอน 522) ยังไม่แน่ชัดว่า เกิดจากการผสมของธาตุอะไร โดยสันนิฐานว่าอาจจะเป็นธาตุไฟ กับ ธาตุลม
ปล.เอามาจากวิกิพีเดียไม่แน่ใจว่าถูกต้องทั้งหมดไหมนะครับช่วยๆกันดูหน่อยนะครับ *้ั์respect* *้ั์respect* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

sattkon:

--- อ้างจาก: IzAGolF ที่ จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 12:44:31 ---เลือกได้3ธาตุ  งั้นผมขอ น้ำ ลม ดิน
น้ำ + ลม  = น้ำแข็ง
ดิน + น้ำ  = ไม้
ลม + ดิน  = ???  (ไม่รู้ช่วยชี้แนะด้วย)
มีแค่2ธาตุแรกก็ไม่รู้จะมีใครมาชนะได้แล้ว   *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

น่าจะเป็น ทราย นะครับ เพราะเห็น กาอาระ ใช้ทั้ง ดิน ใช้ทั้งพายุ  *haha*

แต่ น้ำ+สายฟ้า นืสิ ท่านคิดว่าเป็นอะไรกันดี  *้ั์post2*

IzAGolF:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 21:00:24 ---
--- อ้างจาก: IzAGolF ที่ จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 12:44:31 ---เลือกได้3ธาตุ  งั้นผมขอ น้ำ ลม ดิน
ลม + ดิน  = ???  (ไม่รู้ช่วยชี้แนะด้วย)
มีแค่2ธาตุแรกก็ไม่รู้จะมีใครมาชนะได้แล้ว   *haha* *haha* *haha*

น่าจะเป็น ทราย นะครับ เพราะเห็น กาอาระ ใช้ทั้ง ดิน ใช้ทั้งพายุ  *haha*

แต่ น้ำ+สายฟ้า นืสิ ท่านคิดว่าเป็นอะไรกันดี  *้ั์post2*

ถ้างั้นก็เจ๋งไปเลย ขอบคุณครับ  แล้วยิ่งถ้าเอา3ธาตุมารวมกัน จะเป็นไรอีกล่ะ
ดิน + น้ำ + ลม = ???     *haha* *haha* *haha*
ส่วน  น้ำ+สายฟ้า= อาจจะเป็นหมอกหรือควันก็ได้  มั่วๆเอา *dead* *dead*

sattkon:

--- อ้างจาก: IzAGolF ที่ จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 21:57:50 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 21:00:24 ---

ถ้างั้นก็เจ๋งไปเลย ขอบคุณครับ  แล้วยิ่งถ้าเอา3ธาตุมารวมกัน จะเป็นไรอีกล่ะ
ดิน + น้ำ + ลม = ???     *haha* *haha* *haha*
ส่วน  น้ำ+สายฟ้า= อาจจะเป็นหมอกหรือควันก็ได้  มั่วๆเอา *dead* *dead*

หมอกจางๆหรือควัน? คล้ายกันจนบางทีไม่อาจรู้  *้ั์music*  *haha*

แต่ หมอกนิน่าจะเป็น คาถาโดยตรงนะครับ เพราะ ไฟ+น้ำ มันยกให้เป็นกรดไปแล้ว มิซึคาเงะเป็นคนใช้
แต่ถ้าจริงนิอยู่ในหมอกคง เกรียมกันเลยทีเดียว *haha* ส่วนผมมองว่าน่าจะเป็น พิษ หรือ กรด เช่นเดียวกัน มั่ว  *haha*

IzAGolF:

แต่มีอีกบอร์ดหนึ่งว่าเป็นพายุอะ  ผมก็ไม่แน่ใจนะ  *dontknow* *dontknow*

หน้า: << < (5/10) > >>

Go to full version