Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!

หน้า: << < (7/10) > >>

Vin D Sel:

ขอเป็นธาตุไฟกับน้ำละกัน

เวลาฝึกลมปราณแล้วเกิดธาตุไฟเข้าแทรก ก็มีน้ำคอยดับ *hoho* *hoho* *hoho*

Jay_Jay:

คาถาไม้ ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับขีดจำกัดสายเลือดของเซ็นจูด้วย 

ถ้านินจาทั่วไป มีคุณสมบัติธาตุ น้ำ+ดินแล้วใช้ออกมาพร้อมกัน ผมก็จินตนาการว่าคงจะออกมาเป็นคาถา โคลน ซีเมนต์ อะไรแบบนี้ คงจะไม่ใช่คาถาไม้

ลองนึกภาพดู ถ้าเราเอาน้ำไปราดดิน แต่ไม่มีเมล็ด ต้นไม้ก็คงจะไม่งอกขึ้นมา แต่สำหรับรุ่น1 ผมอยากให้มองแบบนี้ครับ

ขีดจำกัดสายเลือดของเซ็นจู = เมล็ด

คุณสมบัติจักระของรุ่น1 = ดิน+น้ำ

เมื่อเอามารวมกันถึงจะเป็นคาถาไม้

จักระของรุ่น1 เป็นเพียงคนเดียวในเรื่อง ที่ผสมออกมาแล้วเป็นสิ่งมีชีวิตได้ มันมีความพิเศษตรงนี้ และผมคิดว่าไม่มีทางเลียนแบบได้แน่นอนครับ

ยกเว้นจะปลูกถ่ายเซลล์เอา หรือเป็นคนในตระกูลเซ็นจูที่มีคุณสมบัติจักระน้ำกับดิน

sattkon:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 19:57:57 ---คาถาไม้ ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับขีดจำกัดสายเลือดของเซ็นจูด้วย 

ถ้านินจาทั่วไป มีคุณสมบัติธาตุ น้ำ+ดินแล้วใช้ออกมาพร้อมกัน ผมก็จินตนาการว่าคงจะออกมาเป็นคาถา โคลน ซีเมนต์อะไรแบบนี้ คงจะไม่ใช่คาถาไม้

--- End quote ---

ซีเม็น *haha*  งั้นรุ่น1ก็ไม่ต้องอ่านละครับ แข็งกว่าไม้เยอะ *haha*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 20:31:57 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 19:57:57 ---คาถาไม้ ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับขีดจำกัดสายเลือดของเซ็นจูด้วย 

ถ้านินจาทั่วไป มีคุณสมบัติธาตุ น้ำ+ดินแล้วใช้ออกมาพร้อมกัน ผมก็จินตนาการว่าคงจะออกมาเป็นคาถา โคลน ซีเมนต์อะไรแบบนี้ คงจะไม่ใช่คาถาไม้

ซีเม็น *haha*  งั้นรุ่น1ก็ไม่ต้องอ่านละครับ แข็งกว่าไม้เยอะ *haha*

ท่าน sattkon อย่าแซวสิครับ ผมพูดจริงนะ  *haha*

ในเรื่องก็ยังมีเลย คาถาน้ำ แล้วตามด้วย คาถาดิน ออกมาเป็นซีเมนต์แห้งเร็ว

BoOkzC:

ดินกับน้ำและกัน ชอบ...แอบฝึกธาตุลมไว้ด้วยก็ดี หุหุ

หน้า: << < (7/10) > >>

Go to full version