Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!

หน้า: (1/10) > >>

sattkon:

มีทั้งหมด 5 ธาตุ ให้ลิมิตได้แค่ 3 ธาตุนะครับผม *้ั์music*

สำหรับผมขอ ธาตุ ลม กับ สายฟ้า พอแล้วครับ
แต่ก็อยากรู้เหมือนว่าจะออกมาเป็น รูปแบบอะไร แต่ที่ผมจิตนาการเอาไว้น่าจะเป็น ลม+สายฟ้า = แสง นะครับ

ทฤษฎีก็คือ ลม= ความเร็ว + ความคม ของจักระ}
         สายฟ้า = ความเร็ว + ความแรง ของ จักระ} = ความเร็ว + ความรุนแรงที่ละทุทะลวงทุกสิ่ง  *number1*

เอาแบบ คลื่นเต๋าเลย พังให้หมด *haha* ล้อเล่นครับ *hoho*   

แล้วเพื่อนๆชอบธาตุไหนหรือมีทฤษฎีที่น่าสนใจก็มาแบ่งปันกันนะครับ  *้ัcomeon*

Augustz:

จิงๆ ผมชอบหลายธาตุนะคับ  ^^

ไม้  เอาไว้สร้างต้นไม้ โลกจะได้ไม่ร้อน   เอาไว้สร้างดอกไม้ให้ฉาวๆ  *้ัิshy* *้ัิshy*

ลม  คม ตัดได้ทุกอย่าง พลังทำลายรุนแรง  *attack*

สายฟ้า  เท่  *great*

ถ้าเลือกได้ ก้คงเลือก3ธาตุนี้ล่ะคับ  ไม้ ลม สายฟ้า  *haha* *haha* *haha*

sattkon:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 22:25:31 ---จิงๆ ผมชอบหลายธาตุนะคับ  ^^

ไม้  เอาไว้สร้างต้นไม้ โลกจะได้ไม่ร้อน   เอาไว้สร้างดอกไม้ให้ฉาวๆ  *้ัิshy* *้ัิshy*

ลม  คม ตัดได้ทุกอย่าง พลังทำลายรุนแรง  *attack*

สายฟ้า  เท่  *great*

ถ้าเลือกได้ ก้คงเลือก3ธาตุนี้ล่ะคับ  ไม้ ลม สายฟ้า  *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

เอ่อคือว่า ไม้ มันก็รวมคุณสมบัติ ดิน กับ น้ำ แล้วครับ  *้ัunexplain* + สายฟ้า กับ ลม ก็เป็น 4 ธาตุ มันโกงกันนิครับ

spirit:

ธาตุไฟกับสายฟ้าครับ 

Augustz:

ลม  ไฟ  สายฟ้า   แบบนี้ได้นะคับ ท่าน sattkon

ใช้สกิลไฟแล้วใช้ลมสนับสนุน  สายฟ้า เอาไว้เท่ฮะ  *้ั์post2*

หน้า: (1/10) > >>

Go to full version