Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

ขอถามเกี่ยวกับเซเบอร์ทูธหน่อย

หน้า: (1/3) > >>

iTheStore:

ดูๆแล้ว มาสเตอร์ เซเบอร์ทูธ เหมือนจะไม่ใช่คนดีสักเท่าไหร่

ไม่เคยคิดถึงพวกพ้องเหมือนแฟรี่เทลเลย

และจากตอนล่าสุดที่ โร๊ค พูดว่า พวกพ้อง...ข้อผูกมัดแบบนั้นไม่มีอยู่ในกิลด์ของเราหรอก...

แล้วอนาคต กิลด์จะถูกสลายเหมือน แฟนธ่อม ลอร์ด หรือเปล่า ??

spirit:

ถ้ามีเรื่องกันธรรมดาคงไม่ถึงกับยุบกิลอะครับแต่ถ้ารับจ้างไปฆ่าคนอื่นหรือทำร้ายคนอื่นเหมือนแฟนธ่อม ลอร์ด ถึงจะเป็นกิลแห่งความมืดและอาจโดนยุบได้

ดูๆแล้ว มาสเตอร์กิลเซเบอร์ทูธคงจะเก่งมากเหมือนกันนะครับแต่คงจะยังไม่เอาจริงเท่าไหร่  ขนาดลูกสาวของเขาที่ชื่อมิเนอร์ว่า ยังหยุดหมัดเพลิงอัสนีได้เฉยเลย  แต่นัสซึเองก็ยังไม่เอาจริงมากถ้าเอาจริงมากคงเปลี่ยนโหมตเป็น มังกรเพลิงอัสนีบาต สู้แล้ว กิลคงแหลกเลยละผมว่า

ปล. ดูๆแล้วอาจจะมีแววที่ดราก้อนสเรเยอร์ โร๊ค - สติง  อาจมาอยู่ fairytail นะเนี้ย

Eve_Mystick:

อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันน่ะครับ ส่วนตัวคิดว่า ยูกิโนะ กับ โร๊ก น่าจะย้ายมาแฟรี่เทล น่ะ

thepipman:

อื้ม ๆ ข้อมูลมันเดายากนะ 55

Num:

--- อ้างจาก: Eve_Mystick ที่ ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 20:02:42 ---อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันน่ะครับ ส่วนตัวคิดว่า ยูกิโนะ กับ โร๊ก น่าจะย้ายมาแฟรี่เทล น่ะ

--- End quote ---
ผม ก้อ คิด เช่น นั้น ดู เหมือน ว่า โร๊ค จะ แสวงหาความผูกพันธ์ นะ ความเป็นเพื่อนทำนองนี้ แต่สติงไม่แน่นอน ตอนล่าสุด หน้ามันโคตรจิต อะ

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version