Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

10 อันดับมังงะที่ขายดีที่สุดในอเมริกาปี 2011

หน้า: << < (4/7) > >>

sattkon:

ถ้ามีขอ้มูลดีๆ อีก ก็รีบเอามาบอกกันด้วยนะครับ  *great*

เอา reference แนบมาด้วยก็ดี  *glad* ขอบคุณครับ *้ั์respect*

juppy:

จริง ๆ ช่วงนี้ของนารูโตะจะขายดีทีุ่สุดก็ไม่แปลกหรอก ครับ

เพราะ .... นารูโตะกำลังจะจบครับ ลุ้นทุกฉาก ลุ้นทุกเม็ดจิง ๆ

ถ๊ายอดมันจะตก ก็ ไอช่วง ย๊อนอดีต ไร๊สาระนี้แหละ -_-"

ส่วนของวันพีช มันยุในช่วงไม่น่าตื่นเต๊น แต่คะแนนนิยม ยังไงก็ ว่าวันพีชเยอะกว่าโตะ หรือการ์ตูนอื่น ๆ เยอะ

ปล. ความเหนส่วนตัวนะครับ

XSODIA:

ไม่ใช่เฉพาะช่วงนี้ค่ะคุณjuppy

ปกติ6-7ปีมานี้ นารูโตะครองตลาดมะกันกับตะวันตกอยู่แล้วค่ะ ไม่ใช่ช่วงหลังๆ เซเลอร์มูนนั้นยังมีคนนิยมอยู่เลยมีการพิมพ์ไหม่
ถ้าจะเช็คอันดับการขายประจำสัปดาห์ในตลาดมะกันแนะนำให้ไปที่new york times
http://www.nytimes.com/best-sellers-books/2012-05-27/manga/list.html

2-3ปีที่ผ่านมา ทางมะกันกับฝรั่งเศสเลยเชิญคุณจุนโกะกับนักพากษ์อีกคนนึงที่พากษ์คาคาชิไปทำกิจกรรมกับแฟนที่นั้นด้วยเพราะเเฟนๆเรียกร้องเยอะมาก
ที่ฝรั่งเศสเมื่อปี2009ก็มีวิดีโอลิงค์จากอ.คิชิโมโตะ ส่งไปให้แฟนๆในงานเจเเปนเฟสด้วย เพราะเนิ่องในโอกาสที่นารูโตะเป็นการ์ตูนอันดับ1ขายดีที่สุดในฝรั่งเศส
มีคลิปในยูทูปด้วยถ้าอยากเห็นลองไปหาดู

วันพีชความนิยมเยอะและเป็นอันดับ1จริงค่ะแต่เฉพาะในญี่ปุ่น ไม่ใช่โลก ทั่วโลกอันดับวันพีชยังไม่เท่าบลีชเลยค่ะ แล้วก็โปเกมอนที่ตลาดตะวันตกก็ยังฮิตอยู่นะค่ะถึงจะไม่เืท่าเมื่อก่อน

sattkon:

อืมผมก็สังเกตุเหมือนกันครับว่า จำนวนแฟนคลับที่ search นารูโตะ ใน youtube เยอะกว่า one piece อย่างเห็นได้ชัด ยิ่งประเด็น โทบิ ที่ถกเถียงกัน รู้สึกจะมีใครบักหอกฝรั่งขี้นก 2-3คน ชอบตั้ง clip ล่อเป้าหลอกคนเข้ามา ที่แท้ก็วิเคราะห์บ้าบอคอแตก เอารูป ซาสึเกะ มีเนตรสังสาระมาล่อบ้างไรบ้าง ล่าสุดเอารูป เกะ สู้กับ มาดาระ มาล่อ view เป็น 2-3 ล้านกันเลยทีเดียว  *haha*

Augustz:

แพ้นารูโตะ ยังพอทำใจ   แต่นี่แพ้กระทั่งเซเลอร์มูน  มันจิงหรอ  *้ัdoubt*

แล้วลงไปอยุ่ตั้งที่10  ไม่ไหวจะเคลียร์  *้ัิbored*

หน้า: << < (4/7) > >>

Go to full version